Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าตอนนี้ สเปค PSU ขั้นต่ำของ ชาว OCZ เค้าใช้ไฟกี่วัตต์กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอบคุณ Artemis ซื้อมาไม่นานครับ ซื้อต่อจากคนอื่นมาอีกทีครับ ใช้กับ M/B พี่หมี มา 7 เดือน ผมเคยไปเดินหาที่บ้านหม้อหลายครั้งแล้วแต่ไม่เจอสักที จนไม่อยากไปแล้ว ใช้แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

Comment

silver stone560w
      ซื้อมารอcpuยังไม่ได้ใช้เลย เผื่อไว้ก่อนดีกว่า
      ถ้าใช้ไฟใกล้ๆเต็ม peak ของ psuบ่อยๆ คงไม่ดีแน่

Comment

ที่บอกว่าฟูลโหลดเท่านั้นเท่านี้วัตต์ ท่านคิดกันยังไงหรอครับ ผมเคยเข้าไปในเวบคำนวนPSU กดไปกดมา ล่อไปซะ800แน่ะ

Comment

Enermax - 350 Watt
          ใช้มา 3 ปี ละ ตอนซื้อก็ 2000 ตอนนี้ ก็น่าจะ 1600 ถ้าจำไม่ผิด
          ความจริง PS นี่ซื้อไว้ก่อนก็น่าจะคุ้มนะ มันไม่ใช่ของที่ราคาลงรวดเร็วอย่าง CPU หรือ การ์ดจอ

Comment

ของผม 350w ครับ

Comment

ผม 400 เต็ม ของ FINEX พัดลมเงียบมากๆๆๆๆ

Comment

แต่ตอนนี้ดังอยู่นะเพราะคอมเป็นแบบนี้อะ ง่า......
                เคสสีดำด้านนะถ่ายมาไม่ชัด ตอนนี้ไม่ได้ต่อหม้อน้ำ พอดีย้ายที่ตั้งคอมใหม่ มันแคบอยู่ + ไฟledสวย
                อีก 3 ดวง งามๆ ตอนนี้ยังลาวอยู่เลยอะ
                Attached Files

Comment

Enhance 400W ครับผม จ่ายแพงกว่าทำไม

Comment

450 w ครับ

Comment

Tsunami Commander 580W ครับ

เหลือๆ แล้ว

Comment

460 w ก็พอของเรา

Comment

Originally posted by burmkung View Post
                          Enhance 400W ครับผม จ่ายแพงกว่าทำไม
                          โย่วๆๆ!!!! เปิดหาอยู่ตั้งนาน นึกว่าไม่มีคนใช้ Enhance ซะละ
                          ตัวเดียวกันครับ (500W ขี้เหล่มากมาย)

Comment

Tagan700 บางทีต้องใช้ในบางโอกาศ เลยเล่นสูงไว้ก่อน

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                              Enermax - 350 Watt
                              ใช้มา 3 ปี ละ ตอนซื้อก็ 2000 ตอนนี้ ก็น่าจะ 1600 ถ้าจำไม่ผิด
                              ความจริง PS นี่ซื้อไว้ก่อนก็น่าจะคุ้มนะ มันไม่ใช่ของที่ราคาลงรวดเร็วอย่าง CPU หรือ การ์ดจอ
                              Originally posted by newsgau View Post
                              ของผม 350w ครับ
                              เหมือนกานเลย ผม ENERMAX 350 WATT เพิ่งอัพเกรดจาก 300 WATT จาก PSU บ้านๆ

Comment

siliverstone op650 650W คับ เคยลองfull load ทุกอย่างแล้ว เอาคลิปแอม วัตดู ก็ใช้ไฟประมาณ 400w สเปกตามลายเซ็น เลยคับ ยกเว้น m/b ตอนนี้เป็น striker

Comment

Working...
                                X