Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้แรม KINGBOX 1G(800)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้แรม KINGBOX 1G(800)

มีใครใช้อยู่บ้างครับ ตัว 1 กิ๊ก บัส 800 นะ เห็นตัว บัส 1066 เป็นเทพไปแล้วเลยอยากรู้เกี่ยวกับตัวน้องบ้างครับ OC ไปได้แค่ไหนครับ ชิบดีไหมหนอ?
    Attached Files

ต้องดูรหัสชิปเอาครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      ต้องดูรหัสชิปเอาครับ
      เคยส่องที่พันทิบมันเป็นยี่ห้อตัวเองเลยอ่ะครับ
      เลยอยากทราบการใช้งานจริง ครับ
      เซียนคนไหนลองแลเวบอกหน่อยนะจ๊ะ

Comment

ผมใช้อยู่ 2 แผง คะแนนที่วัดจากวิสต้าได้ 5.9 และเคยลองเปลี่ยนยี่ห้อแพททิออทใส่ได้แค่ 5.2 เอง
        ตอนนี้ใช้แบบคล๊อก 5-10% ก็วิ่งดี

Comment

ที่สกรีน Kingbox ส่วนมากจะเป็นชิพ Elpida ครับ

Comment

ขอถามท่านที่ใช้แรมยี่ห้อนี้ต่อนะคับ

- ไม่ทราบว่าร้านไหนในพันทิพย์เป็นตัวแทนขายคับ หรือ มีร้านไหนบ้าง แล้วประกันของอะไรคับ ราคาสามารถ ดูได้จากเวปไหนบ้างคับ

- ยี่ห้อนี้ มีขายเป็นแบบ kitมั้ยคับ แต่ถึงไม่มี แค่เราซื้อแบบที่เหมือนกันเด๊ะๆ ก็สามารถ Dual ได้ใช่มั้ยคับ เช่น DDRII 667 1GB*2

พอดีกำลังจะเปลี่ยนแรม มาอ่านกระทู้นี้ พึ่งรู้ว่ายี่ห้อนี้ตัวแรมเป็นสีแดง ถูกใจมากเลยคับ ผมชอบสีแดงอยู่แล้วด้วย โดนมากๆ เพราะผมไม่คล๊อกอยู่แล้ว เลยเน้นที่รูปแบบมากกว่า อิอิ

Comment

ตัวละเท่าไรหว่า

Comment

Originally posted by NOCZ View Post
                ขอถามท่านที่ใช้แรมยี่ห้อนี้ต่อนะคับ

- ไม่ทราบว่าร้านไหนในพันทิพย์เป็นตัวแทนขายคับ หรือ มีร้านไหนบ้าง แล้วประกันของอะไรคับ ราคาสามารถ ดูได้จากเวปไหนบ้างคับ

- ยี่ห้อนี้ มีขายเป็นแบบ kitมั้ยคับ แต่ถึงไม่มี แค่เราซื้อแบบที่เหมือนกันเด๊ะๆ ก็สามารถ Dual ได้ใช่มั้ยคับ เช่น DDRII 667 1GB*2

พอดีกำลังจะเปลี่ยนแรม มาอ่านกระทู้นี้ พึ่งรู้ว่ายี่ห้อนี้ตัวแรมเป็นสีแดง ถูกใจมากเลยคับ ผมชอบสีแดงอยู่แล้วด้วย โดนมากๆ เพราะผมไม่คล๊อกอยู่แล้ว เลยเน้นที่รูปแบบมากกว่า อิอิ
                ที่พันทิพย์แนะนำ ร้าน Feudal load, AND,WBC,Gold Com ครับ แบบ kit ไม่มีครับ แต่ทำ dual ได้แน่นอนครับ ส่วนการรับประกัน บัส 533/667/800 สินค้ารับประกันใหม้ครับ ...ตัว 1066 จะไม่รับประกันใหม้นะครับ... แรมมีปัญหาสงเครมได้ที่ พันทิพย์ประตูน้ำ ชั้น 3 ห้อง 3131 โซนด้านหลังครับ ชื่อร้าน UNIWELL

Comment

ผมดูจาก 2 เวบนี้ครับเอาราคามาให้ดู กรอบเหลี่ยมจากแอดไว้ กรอบรีๆ จาก WBC ราคาต่างกันพอควรแล้วแต่ความพอใจจ่ายครับ อิๆ
                  Attached Files

Comment

Originally posted by NOCZ

สอบถามคุณ issabella ได้เต็มที่ครับเรื่องแรมคิงบ๊อกซ์ คนนี้รู้เรื่องค่อนข้างดีเลยครับ
                    ส่วนเรื่องราคาผมถามไปแล้ว เขาตอบว่าทาง advice สั่งของค่อนข้างบ่อยกว่าร้านอื่น ราคาเลยค่อนข้างอัพเดทกว่า แต่ผมเองยังงงนะว่า ต่างกันที เกือบเท่าตัว ซื้อแอดไวซ์ 4 ตัว ซื้อที่พันธุ์ทิพย์ 2.5 ตัวเอง งง งง งง
                    Last edited by Tors; 10 Dec 2007, 17:00:13.

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ ต้องไปหามาใช้ซะแล้ว สีแดงแรงฤิทธิ์ อิอิ

Comment

Originally posted by NOCZ View Post
                        ขอบคุณทุกท่านคับ ต้องไปหามาใช้ซะแล้ว สีแดงแรงฤิทธิ์ อิอิ
                        อย่าลืมเอามาบอกผลการใช้ด้วยนะครับ เผื่อไปถอยบ้าง อิๆ

Comment

Originally posted by issabella View Post
                          ที่พันทิพย์แนะนำ ร้าน Feudal load, AND,WBC,Gold Com ครับ แบบ kit ไม่มีครับ แต่ทำ dual ได้แน่นอนครับ ส่วนการรับประกัน บัส 533/667/800 สินค้ารับประกันใหม้ครับ ...ตัว 1066 จะไม่รับประกันใหม้นะครับ... แรมมีปัญหาสงเครมได้ที่ พันทิพย์ประตูน้ำ ชั้น 3 ห้อง 3131 โซนด้านหลังครับ ชื่อร้าน UNIWELL

ขอถามหน่อยครับว่าตัวที่เป็นบัส 800 นี่ มีคุณสมบัติการOC ได้ขนาดไหนครับ? ดันบัสสัก 1000 ไหวมะครับ (Q6600/8*350/ทดรม 3.33 จะลองให้บัสแรมสัก1000-1020 ไฟ +2V/MB 965P DS3 v.3.3)

Comment

ดันหน่อยๆ

Comment

Originally posted by aey View Post
                              อย่าลืมเอามาบอกผลการใช้ด้วยนะครับ เผื่อไปถอยบ้าง อิๆ
                              อ่อ คือว่าผมไม่ใช่นักคล็อคหรอกคับ นักแต่งมากกว่า 555 ที่เลือกยี่ห้อนี้ เพราะสีสันไม่เหมือนกับยี่ห้ออื่นๆน่ะคับ พอดีชอบสีแดงเป็นพิเศษเท่านั้น

Comment

Working...
                              X