overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: Prostreet ใครมี Tip ดีๆมาแลกเปลี่ยนกันครับ

OverclockZone Member MoOZa's Avatar
    Ramkamheang & Kasetsart University & Sukumvit Road

Default Prostreet ใครมี Tip ดีๆมาแลกเปลี่ยนกันครับ

คือว่าภาคนนี้มันก็ปรับเปลี่ยนไปเยอะเหมือนกันผมเองก็เล่นไปได้ 10กว่าเปอร์เซนต์มันก็เริ่มยากขึ้นแล้วอ่ะครับจากฉากเล่นทีเดียวผ่านก็เริ่มสองทีสามที 6-7 ทีก็มี(โหมดนักแข่ง) เลยอยากให้ผู้ที่มี tip และเทคนิคดีๆมาแลกเปลี่ยนกันอ่ะครับแบ่งปันกันจะได้มีทริคดีๆไว้ใช้(จริงๆผมก็อยากรู้เองแหละ -*-) เอาที่ผมพอจะนึกออกแหละผมคิดว่ามันน่าจะมีรายละเอียดแต่ผมไม่รู้ว่าทำไงก็พอจะคิดได้คร่าวๆ 4 หมวดตามรูปแบบเกมส์แหละครับ
    - เทคนิคการดริฟ
    - เทคนิคการแดรก
    - circuit+ประลองความเร็ว

ส่วนตัวผมเวลาแข่งใน circuit นั่นเวลาโค้งส่วนใหญ่ผมแทบจะไม่ได้แตะเบรคเลยครับใช้ลดเกียร์เอาต้องกะจังหวะดีๆเพราะตอนก่อนใช้ momo เล่นเลยติดการเล่นแบบนั้นมาแต่มันส์มากครับอีกอย่างใช้เบรคมือช่วยก็ดีนะครับแต่จะค่อนข้างยากเหมือนกันท้ายมันจะปัดประจำเลยกะยากมากๆ ยังไงก็ฝากไว้ด้วยละกันครับหวังว่าคงได้ Tip ดีๆจากเพื่อนๆทุกคนครับ

OverclockZone Member MoOZa's Avatar
    Ramkamheang & Kasetsart University & Sukumvit Road

รอประสบการณ์จากเพื่อนๆครับ

OverclockZone Member pom123's Avatar

อยากได้สูตรมากกว่าเริ่มขี้เกียจเล่นละ

OverclockZone Member FIR2029's Avatar

ใช้คีย์บอร์ดเล่นไม่มันเลย เลี้ยวโค้งก็แปลกๆ ใช้พวกมาลัยเล่น เป็นยังไงมั่งครับ เล่าให้ฟังหน่อย

ใช้พวงมาลัยเล่นก็จะได้อรรถรถมากกว่าครับถามว่ายากกว่าใช้คีย์บอร์ดไหมอันนี้แล้วแต่ความชำนาญครัสำหรับคนที่เพิ่งซื้อมาหัดขับใหม่ๆผมคิดว่าอาจจะยังไม่ชินครับต้องเล่นไปสักวันสองวันก่อนแหละครับผมว่าถึงจะค่อยๆชิน ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าใช้พวงมาลัยมันส์กว่าเยอะครับส่วนบังคับยากกว่าคัย์บอร์ดไหมก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ครับอาจจะยากกว่านิดหน่อบหรือบางอันก็ง่ายกว่ายกเว้นสนามที่ต้องดริปต์อ่ะครับ ใช้คีย์บอร์ดจะง่ายกว่ามากครับถ้าใช้พวงมาลัยจะยากเลยแหละครับอ้อลืมบอกประสบการณืที่ใช้พวงมาลัยนี้มาจาก Carbon นะครับไอ้ Prostreet นี่ผมยังไม่ได้เอามาใช้กันมันเลยมาจะหาซื้ออยู่เหมือนกัน ^^ รู้จักใครขายก็บอกๆกันมั่งนะครับผมคงมาเล่ต่อหลังปีใหม่เพราะว่าตอนนนี้มันใกล้สอบและเลยพักไว้ก่อน

OverclockZone Member Jacker's Avatar

ผมก็ใช้ เทคนิค engine brake เหมือนกัน ( อิอิ พูดให้หรู จริงๆ ก็ ลดเกียร์เวลาเบรคนั่นแหละครับ)
    ยิ่งเปิดเสียงให้ดังๆนะ เสียงรอบเครื่องยนตร์ เวลาลดเกียร์ดังได้อารมณ์มากมาย

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

-Speed Challent ต้องพวงมาลัย งับ ใช้ keyboard แล้วเข้าโค้งเลี้ยว แล้วเสียเปรียบมากมาย >.< มันม่ายมี ค่อยๆเลี้ยว เลี้ยวยังไงๆ ก็ขึ้น เบรก -*-
    -Grip แข่ง 1:1 ผมหักรถวิ่งย้อนศร ชนรถ King ให้พังก่องเลยงับ แล้ววิ่งสบายๆ ให้ครบ 4 รอบพอ +- -
    -Drif ไม่รู้อะ ทำตามปกติ ได้คะแนนสูงสุด 10k นิดๆ อะฉากนึง (ภาคนี้ Drif ด้วย speed สูงๆ ให้คะแนนดีกว่า drift ด้วยมุมหักเยอะๆ นะ)
    -Wheelie เครื่องต้องแรงๆ งับ + suspension lv3+ งับ ถ้าไม่ถึง 3 ให้ตายก็ไม่ยกงับ (โง่อยู่นานเลยผม -*-)

- ทุกๆ King มันจะมีข้อแม้ว่าท่านต้อง ทำลายสถิติ ให้ได้กี่สนามตามสายนั้นๆ ถึงจะท้าได้... แต่ท่านสามารถทำลายสถิติสนามเดิมๆ ซ้ำๆ ก็ได้นะงับ ม่ายจำเป็นต้องสนามใหม่ๆ
    - Show down King มีวิธีเข้าถึง 2 อย่างคือ ชนะให้ครบ 4 King หรือ เล่นตามเนื้อเรื่องสนามต่างๆ ไปให้จบ สุดท้ายก็เจอเอง

OverclockZone Member Drift's Avatar

up

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

วิธียกล้อกดไงอะัคับทำไม่เป็น

OverclockZone Member DriverX's Avatar

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    วิธียกล้อกดไงอะัคับทำไม่เป็น
    ผมใช้แม่แรงยกครับไม่หนักดี 555 ล้อเล่งๆ
    เท่าที่ลองดูอย่างแรกเลยก็ต้องใช้รถขับ(ล้อ)หลัง ช่วงที่รอบสูงๆถ้าอัดไนตรัสแล้วมันจะยกเองครับหรือช่วงออกตัวออกที่รอบสูงๆเวลากดเข้าเกียร์1มันกํจะยกล้อครับแต่ช่วงออกตัวถ้ายกล้อนานๆมันชอบะวิ่งลงข้างทางประจำ

SyncLucifer's Avatar

เซ็งอย่างเดียวตอนเลี้ยว มันจะเบรคเองอะครับ ไม่เข้าใจจะเบลคให้ทำไม -*-

OverclockZone Member NoteyX's Avatar
    Michigan-บางนา-อ่อนนุช

ผม เอารถ ถู กับ กำแพงเวลา เข้าโค้ง คับ

OverclockZone Member HeroRyo's Avatar

ยังไม่ได้เล่นครับ กำลัง ลง - - *

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Quote Originally Posted by SyncLucifer View Post
    เซ็งอย่างเดียวตอนเลี้ยว มันจะเบรคเองอะครับ ไม่เข้าใจจะเบลคให้ทำไม -*-
    ไม่อยากให้มันเบรคเองก็ปรับระดับเป็น "ราชา" สิครับ และปิดตัวช่วยทั้งหมดออก

แล้วจะรู้ว่าจะบังคับรถที่มีม้าพยศ1พันกว่าตัวมันยากขนาดไหน

up ครับ

SyncLucifer's Avatar

Quote Originally Posted by K8 View Post
    ไม่อยากให้มันเบรคเองก็ปรับระดับเป็น "ราชา" สิครับ และปิดตัวช่วยทั้งหมดออก

แล้วจะรู้ว่าจะบังคับรถที่มีม้าพยศ1พันกว่าตัวมันยากขนาดไหน
    ลองดูเเล้วครับ สะใจมาก เอิ๊ก ๆ ขอบคุณครับ

ชนกำแพงระนาวเลย -0-
    Last edited by SyncLucifer; 16 Dec 2007 at 01:28:27.

OverclockZone Member nine8668's Avatar
    ม.หัวเฉียวบางนาตราดหรือลาดกระบัง

ซือ้มายังไม่ได่เล่นสักกะทีอะ

OverclockZone Member pooky*'s Avatar

Default การเลือกรถให้เข้ากับโหมดที่แข่ง

การเลือกรถให้เข้ากับโหมดที่แข่งก็มีผลครับ แล้วก็การปรับแต่งในโหมดปรับแต่ง
    เช่นพวกช่วงล่าง เกียรต์ เฟืองท้าย เพราะรถแต่ละรุ่นปรับไม่เหมือนกันครับ ต้องลองดูครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Quote Originally Posted by SyncLucifer View Post
    ลองดูเเล้วครับ สะใจมาก เอิ๊ก ๆ ขอบคุณครับ

ชนกำแพงระนาวเลย -0-

แถมอีกนิดครับ ถ้าเล่นโหมดออนไลน์จะยิ่งมันส์ครับ เพราะมันจะปิดระบบกันล้อล๊อกและระบบ
    ออโต้บาลานซ์ออกทั้งหมด สาดโค้งตอนเล่นกะคอมกับออนไลน์นี่คนละเรื่องเลยครับ มันส์มาก

OverclockZone Member poohpiglet's Avatar

ตอนนี้อยู่บ้านนอกครับ กะลังจะเข้ากรุงไปหาเกม... - -"

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks