Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้า แล้ว รี Window แจ้งแบบนี้จะแก้ตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้า แล้ว รี Window แจ้งแบบนี้จะแก้ตรงไหนครับ

เปิดคอมได้ซักพัก จะจอฟ้าแล้วรีเครื่องเองครับ พอรีเสร็จเข้าวินใหม่ มันก็ขึ้นแบบนี้อะ
    วันนึงเป็น 2-3 รอบ เซ็งครับ ทำงานอยู่รีเองงานก็ไม่ได้เซฟ
    จะแก้ยังไงครับเนี้ย
    Last edited by Feriuz; 23 Aug 2008, 23:47:45.

เชคแรมดูครับน่าจะเสีย

Comment

ถ้าไม่ได้คล๊อก สงสัยแรมเริ่มเดี้ยงแล้วครับ

Comment

kington 667 1g*2 ครับไม่น่าเสีย เพราะวินก็แจ้งเป็น 2G อยุ่
        เราจะเช็คอาการเสียได้ยังไงบ้างครับ

Comment

ดูแล้วแรมไม่น่าเกี่ยวหรอก น่าจะมีปัญหาที่ตัววินโดวส์เองมากกว่า

Comment

จะเช็คแรมก็ลองถอดออกมาตัวนึงก่อนใส่แค่ตัวเดียวใช้งาน แล้วลองสลับมาเอาอีกตัวใส่แทนจะได้รู้ว่าตัวไหนเสีย บางทีแค่สลับ slot ก็ทำให้อาการจอฟ้าหายได้เหมือนกันนะ

Comment

clear temp , check virus and spyware ก่อนครับ

Comment

Originally posted by sunchaic View Post
                clear temp , check virus and spyware ก่อนครับ
                ไม่มีไวรัสแน่นอนครับ เช็คทั้ง Task manage ทั้ง folder option
                เครื่องไม่ได้ต่อเนตด้วยครับ

Comment

run-->%temp%--->ลบทุกอย่างที่เจอในนั้น

Comment

thankyou

Comment

Working...
                    X