Announcement

Collapse
No announcement yet.

คล็อกแล้ว.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คล็อกแล้ว.....

คล๊อกแล้ว จอดับแต่บอร์ดยังวิ่งไปเรื่อยๆๆ
    เปนอะไรอะคับ แนะนำที ผมมือใหม่

ตอนนี้คอมมันอยู่หน้าจอเปิดไม่ไปหน้าวินโดต่อ

Comment

clear bios คับถอดถ่านออก

Comment

bios คือ สายที่ออกมาจากCD-Rom ปะ

Comment

bios คือชิบที่อยู่บนเมนบอร์ดครับ ไม่เกี่ยวกับสายอะไรทั้งนั้น ที่คุณ Ligerzero บอกคือการเคลียไบออส มี 2 วิธี 1.ถอดถ่านออก แล้วใส่กลับ (นับ 1-3 ก่อนก็ได้) 2.เซ็ทจัมเปอร์ ซึ่งยุ่งยากกว่า

Comment

ผมถามหน่อยคับ
            ถ้าคล็อกแล้วอาการแบบนี้ แสดงว่าตั้งค่าอะไรผิดหรอคับ

Comment

ถ้าท่านจะClockเตรียมตัวรับปัญหาเเบบนี้ล่ะครับ ทั้งที่มันน่าจะเกิด เเละไม่น่าจะเกิด สามารถประสบได้ทุกเวลา
              สนุกดีครับ

Comment

วิธีง่ายๆเปิดฝาเคส
                มองหาถ่านนาฬิกาแบนๆ
                เอามันออก ทิ้งไว้สัก 5 นาที
                ใส่เข้าไปใหม่
                เปิดเครื่องมันจะบ่นนิดหน่อยก็กด del เข้าไปเซ็ทค่าตามปกติ

ปล.clear bios คือการทำให้ เมนบอร์ดกลับไปใช้ค่ามาตรฐานจากโรงงาน
                Last edited by LigerZero; 10 Dec 2007, 18:19:34.

Comment

Working...
                X