Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้ายหอใหม่ช่วยแนะนำเรื่องwifi wireless กะ เรื่องTVหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ย้ายหอใหม่ช่วยแนะนำเรื่องwifi wireless กะ เรื่องTVหน่อยครับ

เพิ่งย้ายหอใหม่ ออกตัวก่อนนะครับในชีวิตไม่เคยใช้เนตไร้สาย
    คุณลุงบอกมีเนตไร้สายให้ ฟรี แล้วบอกให้ไปซื้อตัวรับสัญญาณ
    แนนำหน่อยครับ แบบไหนUSB หรือแบบLAN 9ล9 ยี่ห้อไหนรุ่นอะไร
    งบ1000บาทครับ ขอแบบมีเสานะครับรู้สึกห้องจะอับสัญญาณมากๆ
    สเป็คเครื่องเกี่ยวไหมครับ
    P4 3.0E
    ASROCK p4อะไร800 ซักอย่าง
    n6200 AGP8x
    ram512*2
    HDD120GB
    dvd rw
    ไม่มีความรู้เลยครับเขียนผิดถูกยังไงช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ

และเรื่องที่2 ที่หอมี รูเสียบสายสัญญาณ ทีวี(เคเบิลน่าจะมี) ผมมีแต่จอ LCD ต่อวิธีไหนได้บ้างครับ
    ผ่านTV TUNER ได้ไหมครับ ถ้าได้ทำอย่างไรได้บ้างครับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

Originally posted by hideto13 View Post
    เพิ่งย้ายหอใหม่ ออกตัวก่อนนะครับในชีวิตไม่เคยใช้เนตไร้สาย
    คุณลุงบอกมีเนตไร้สายให้ ฟรี แล้วบอกให้ไปซื้อตัวรับสัญญาณ
    แนนำหน่อยครับ แบบไหนUSB หรือแบบLAN 9ล9 ยี่ห้อไหนรุ่นอะไร
    งบ1000บาทครับ ขอแบบมีเสานะครับรู้สึกห้องจะอับสัญญาณมากๆ
    สเป็คเครื่องเกี่ยวไหมครับ
    P4 3.0E
    ASROCK p4อะไร800 ซักอย่าง
    n6200 AGP8x
    ram512*2
    HDD120GB
    dvd rw
    ไม่มีความรู้เลยครับเขียนผิดถูกยังไงช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ

และเรื่องที่2 ที่หอมี รูเสียบสายสัญญาณ ทีวี(เคเบิลน่าจะมี) ผมมีแต่จอ LCD ต่อวิธีไหนได้บ้างครับ
    ผ่านTV TUNER ได้ไหมครับ ถ้าได้ทำอย่างไรได้บ้างครับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
    Wireless Adapter ของ edimax ดูนะครับรุ่นนี้มีเสาด้วย ราคา มือ1 1100 บาท
    http://www.kitnetworkgroup.com/index...roduct&pid=320

Comment

ถ้าห้องอับสัญญาณมากๆก็ใช้ DSL Wireless Router มาเซ็ทเป็น Client Mode แล้วเชื่อมต่อกับสาย UTP ต่อเข้า PC ครับ
      จะสามารถลากสายได้ยาวก่าพวก USB หลายสิบเมตร(สูงสุดที่ประมาณ 85เมตร)ซึ่งมีความยืดหยุ่นสูงกว่า(แต่งบประมาณก็สูงขึ้นด้วย)

ราคา DSL Wireless Router ที่รองรับ Client Mode อยู่ที่ประมาณ 2000บาท
      สาย UTP อยู่ที่เมตรละ 10บาท
      Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:21:25.

Comment

แล้วถ้าเราจะ นำมาใช้เองโดยเปง ส่วน ตัวล่ะครับ คือ ใช้เฉพราะ ในบ้านเรา ผมก็ไม่มีความรุ้ เหมือนกัน ไม่รุ้ว่างง กะคำถามไหม

Comment

Originally posted by Punisher View Post
          แล้วถ้าเราจะ นำมาใช้เองโดยเปง ส่วน ตัวล่ะครับ คือ ใช้เฉพราะ ในบ้านเรา ผมก็ไม่มีความรุ้ เหมือนกัน ไม่รุ้ว่างง กะคำถามไหม
          ยังไงหว่าหมายถึงจะใช้ Wireless Share Internet ในบ้านหรือปล่าว
          Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:21:25.

Comment

*-*

Comment

Working...
            X