Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเล่นไปแล้วเกิด Bluescreen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเล่นไปแล้วเกิด Bluescreen

เล่นไปอยู่ดีแล้วมันก็มี Bluescreen ขึ้นมาแล้วเครื่องก็ดับไปเลยแต่พอเปิดกับมาใหม่ก็ไม่เป็น แต่พอเล่นไปนานหน่อยก็กลับมาเป็นอีก มันเป็นอะไรเหรอครับ ช่วยผมที

เครื่องใช้มานานยังครับ
    ก่อนหน้านี้ลงโปรแกรมอะไรแปลกๆหรือเปล่า

แรมอาจจะใกล้เจ๊งแว้วคับ

Comment

เพิ่งซื้ออ่ะครับไม่ถึงสามวัน แต่ใส่แรมเพิ่มตัวนึง กับ ลงโปรแกรมพวกเกมครับ

Comment

แรมอาจจะไม่เข้ากัน หรือโปรแกรมบางตัวอาจจะทำให้จอฟ้า

แนะนำให้เอาโปรแกรมที่ติดตั้งเพิ่มออกก่อน หรือไม่ก็ลงวินโดว์ใหม่ไปเลย

ถ้ายังจอฟ้าอีกก็ต้องดูที่แรมครับ

Comment

ผมว่าเป็นเพราะแรมที่ใส่เพิ่มครับ มันไม่สัมพันธ์กับแรมตัวเดิม ถ้าเอาออกแล้วไม่เกิดปัญหาก็เอาแรมไปเปลี่ยนครับ

Comment

แล้วสมมติว่าแรมไม่เข้ากันนี้ผมควรจะไปเปลี่ยนเป็นตัวไหนเหรอครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

บอกร้านที่ซื้อได้เลยครับว่าแรมไม่เข้า แล้วเค้าก็ควรจะจัดการแก้ปัญหาให้

Comment

ขอบคุณมากๆๆๆครับ แต่ตอนนี้ไม่ขึ้นมาแล้วอ่ะครับยังไม่ได้แก้อะไรเลย

Comment

ถ้ามันไม่ได้ใช้งานถึงส่วนที่มัน error มันก็ไม่เป็นจอฟ้าหรอกครับ แต่ยังไงก็คงต้องให้ร้านเปลี่ยนให้ เผื่อมีประกัน

Comment

Working...
                  X