Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160 กับ GA-P35C-DS3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160 กับ GA-P35C-DS3R

อย่างไหนคุ้มกว่าคับ
    E2160 -------------> 2800
    GA-P35C-DS3R --> 4200
    รวม 7000

กับลด M/B ลงแล้วไปเพิ่ม CPU
    E4500 --------------> 4400
    GA-P31-DS3L ------> 2600
    รวม 7000

ผมว่าตัวบนคุ้มกว่าน่ะ เข้าใจว่า Gigabyte ตัวบน ต่อ RAID ได้ แล้วยัง UP RAM เป็น DDR3 ได้ด้วย CPU 2 ตัวนี้ต่างกันแค่ cache ที่ E4 มีมากกว่า E2 เป็น 2 เท่า เท่านั้นเอง

Comment

แต่ผมเอา

5400 บาท ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        แต่ผมเอา

5400 บาท ครับ
        น่าเล่นเหมือนกันครับ
        ผมว่าอย่างดีคุณอิมพีเรียลบอก คุ้มกว่าทั้งสองรุ่นที่คุณบอกมาครับ
        Last edited by Bobble-B; 14 Dec 2007, 16:21:17.

Comment

เล็งชุดนี้อยู่ครับไมรู้ว่า ตัว P31 ต้อง Bsel ป่าวถึงจะแรง

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน GA - P31-DS3L + E2160 ทำให้แรงได้ไงกระซิบบอกกันมั่งเด้อแบบทำไม่เป็น

Comment

Gigabyte รู้สึกว่าจะ BSEL ไม่ได้นะ

Comment

Originally posted by ezclipe View Post
                Gigabyte รู้สึกว่าจะ BSEL ไม่ได้นะ
                รุ่นในลายเซ็นท่านทำไม่ได้ครับแต่รุ่นอื่นน่าจะได้ผมยังไม่ได้ลองกับP35-DS3Rของผมเลย
                เพราะpsuมันจะลาโลกแล้วต้องเปลี่ยนอันใหม่ก่อนแล้วเดียวลองทำดู

Comment

Originally posted by tagashi View Post
                  รุ่นในลายเซ็นท่านทำไม่ได้ครับแต่รุ่นอื่นน่าจะได้ผมยังไม่ได้ลองกับP35-DS3Rของผมเลย
                  เพราะpsuมันจะลาโลกแล้วต้องเปลี่ยนอันใหม่ก่อนแล้วเดียวลองทำดู
                  ผมละเซงมากกับบอร์ด 965 ร้อนจริงแถม Gigabyte ไม่รู้ว่าออกไบออสรับCPU 45 nmหรือยังกับบอร์ดรุ่นนี้

Comment

p31-ds3l + e2160

ไม่ต้อง bsel เลยครับ

มาถึงจับอัดเลย 333*9 เพิ่มไฟนิดหน่อย เพื่อความนิ่ง รับรองผ่านทุกตัว

ส่วนจะมากกว่านี้ก็แล้วแต่ทรัพยากรรอบข้างละครับ

ถ้าไม่นึกถึง Raid นะ p31 เป็นตัวเลือกที่ดีทีเดียว

อ่อ อีกอย่างชิพเซ็ตรุ่นนี้ไม่ร้อนด้วยครับ

Comment

Working...
                    X