Announcement

Collapse
No announcement yet.

DS3 กับปัญหา USB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DS3 กับปัญหา USB

ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างคับ
    บางครั้งเมาส์ usb ก็ไม่ทำงาน
    เสียบจอยเกมส์บางครั้งก็ไม่เห็น

งงมากเลย ใครใช้บอร์ด DS3 แล้วมีปัญหากับพวกอุปกรณ์ usb เหมือนผมบ้างมั้ย
    แก้ยังงัยดีอ่ะ

Update Bios?

Comment

อุอุ ทำไม DS3 มีปัญหาเยอะจังหว่า . .

Comment

เท่าที่ผมใช้ก็ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

ผมก้อมีปัญหาเหมือนกันนะคับ เสียบจอยแต่มันมองไม่เห็นเป็นจอย มันเป็น unknow เจ๋ยเลย แต่ถ้าเสียบกับบอร์ดเดิมๆ จอยก้อใช้ได้ จอยของ xfx น่ะคับ เซงจิต สรุปเป็นที่ Bios หรือเนี่ย

ปล.บอร์ดที่ใช้คือ DQ6 กะ P5wd2 E pre.... สองบอร์ดนี้ผมก้อเสียบจอยมองไม่เห็นเหมือนกันคับ

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
            เท่าที่ผมใช้ก็ไม่มีปัญหานะครับ
            อ้าว เห็นตอนแรกๆ ท่านบ่นๆ ว่ามีปัญหากะ USB แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่ารายละเอียดยังงัย

Comment

Asus K8N ของผมก็เป็นครับ

บางทีบูทวินโดวขึ้นมาแล้วไม่เห็นเม้าส์ ต้องถอดแล้วเสียบใหม่

Comment

อิอิ
                ถ้า oc แล้วมันจะเป็น
                รอ bios ใหม่มาแก้งิ

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
                  อ้าว เห็นตอนแรกๆ ท่านบ่นๆ ว่ามีปัญหากะ USB แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่ารายละเอียดยังงัย
                  อ๋อ.... ไม่ใช่ผมเจอหรอกครับ ก่อนจะซื้อบอร์ดDS3 ผมเคยหาข้อมูลในเวปนอก เห็นฝรั่งบางคนเค้าบอกว่าเวลาเอามาลากบัสสูงๆ มันจะมีปัญหากับ mouse usb แต่จากที่ใช้เองก็ไม่เจอ กับเพื่อนๆที่รู้จักใช้DS3, DS4 ก็ไม่มีใครบ่นเรื่องนี้นะครับ

Comment

Working...
                  X