overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ช่วยทีคะไม่เบอร์แต่อยากเล่นเน็ตทีหอคะเข้ามาตอบทีคะ

OverclockZone Member taothedog's Avatar

Default ช่วยทีคะไม่เบอร์แต่อยากเล่นเน็ตทีหอคะเข้ามาตอบทีคะ

คือตอนนี้ได้ย้ายไปอยู่หอแถวเซ็นทรัลปิ่นเกล้านะคะ คือ***งจากเซ็นทรัลมาประมาณ 200เมตรกว่าๆๆนะคะ ทีนี้อยากเล่นเน็ตนะคะ แต่ไม่อยากรบกวนเจ้าของหอคือค้องไปขอเบอร์มาติดตั้งเน็ตนะค พอจะมีวิธีไหนบ้างคะที่เราจะเล่นเน็ตได้โดยไม่ต้องมีบเอร์โทรศัพท์บ้าน เพราะจะสมัครไวเลสของทรูแต่ที่หอเปิดจากโน้ตบุคแล้วไม่มีสัญญาณเลยนะคะ ช่วยแนะนำทีนะคะ แต่มีอีกอย่างคะคือพอเปิดไวเลสจากโน้ตบุคเราเราเห็นมีคนปล่อยด้วยนะคะตั้ง 4ขีดเต็มเลย แต่เล่นไม่ได้เขาล็อดไว้นะคะ แล้วไม่รู้ว่าคนปล่อยเป็นใครด้วยพอจะมีวิธีไหนให้เราติดต่อกับคนปล่อยไวเลสได้บ้างเปล่าคะ เพราะจะได้ไปแชร์เน็ตจ่ายเงินกับเขานะคะ ในหอเราที่อยู่รับรองได้ว่าไม่ใช่คนในหอที่ปลอยไวเลสแน่คะ
    ช่วยแนะนำทีนะคะ อยากได้เน็ตแรงๆๆ1เมกอะคะช่วยทีนะคะ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ipstar แพง เป็น ดาวเทียม ครับ

ของหอ รึป่าวครับ แล้ว มันจะมาจากไหนครับ ลองอ่านชื่อดูซิครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

ใช้ Hutch CDMA EV-DO ครับ
    DL ในทางปฏิบัติเฉลี่ยที่ 400-700Kbps (ตามทฤษฏี 2.4Mbps)
    UL ในทางปฏิบัติเฉลี่ยที่ 80-120Kbps (ตามทฤษฏี 153Kbps)
    แต่มีเงื่อนไขว่าต้องใช้ Adaptor ที่รองรับ EV-DO และระยะ***งจากเสาไม่เกิน 2กม.
    *** ถ้านอกเหนือเงื่อนไขจะวิ่งที่โหมด 1x UL/DL เฉลี่ยที่ 80-120Kbps (ตามทฤษฏี 153Kbps)

Adaptor ที่รองรับ EV-DO
    AirCard SIERRA 580 (PCMCIA) ราคา 12990บาท
    C-motech CCU-650 (USB) ราคา 10990บาท
    Motorola Q (PDA-Phone) ราคา 19900บาท

ค่าบริการรายเดือน Unlimit อยู่ที่ 999บาท(ถ้าไม่สมัคร Unlimit แล้วเล่นบิลมาอาจจะได้เป็นลม)

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ตอนนี้ ipstar ลดราคาแล้วครับ ถูกลงครับ

OverclockZone Member ultrabbb's Avatar

Quote Originally Posted by taothedog View Post
    แต่มีอีกอย่างคะคือพอเปิดไวเลสจากโน้ตบุคเราเราเห็นมีคนปล่อยด้วยนะคะตั้ง 4ขีดเต็มเลย แต่เล่นไม่ได้เขาล็อดไว้นะคะ แล้วไม่รู้ว่าคนปล่อยเป็นใครด้วยพอจะมีวิธีไหนให้เราติดต่อกับคนปล่อยไวเลสได้บ้างเปล่าคะ เพราะจะได้ไปแชร์เน็ตจ่ายเงินกับเขานะคะ ในหอเราที่อยู่รับรองได้ว่าไม่ใช่คนในหอที่ปลอยไวเลสแน่คะ
    ช่วยแนะนำทีนะคะ อยากได้เน็ตแรงๆๆ1เมกอะคะช่วยทีนะคะ
    อืมม สันนิษฐานว่า น่าจะอยู่ไกล้ กับอะไรสักอย่าง ถ้าระยะ 200 เมตรเนี่ย น่าจะเป็นของห้าง
    ลองเอา notebook ไปเล่นที่ห้างดูสิคับ ถ้าเป็นในลักษณะเดียวกัน ก็น่าจะใช่....

เดี๋ยวลองเอาโปรแกรมพวก hack wireless ไปลองใช้ที่ทำงานก่อน ไม่รู้ว่าได้รึเปล่า
    ถ้าเจอ router ที่ไม่มีระบบ secure มากมายอะไรก็น่าจะได้...

ถ้าเป็นไปได้แน่ะนำพวก aircard ดีกว่าน่ะคับ ส่วนผู้ให้บริการก็แล้วแต่คับ ....
    Last edited by ultrabbb; 15 Dec 2007 at 22:19:33.

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ใช้เบอร์ผมไหมครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

ใช้เนตมือถือดีแล้ว สะดวกสุด

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ใช้ของมือถือ
    ไม่งั้นก็ Cat CDMA
    IPStar ไม่เวิร์คมากๆ เพราะแค่ที่อยู่คุณก็ไม่คุ้มแล้ว
    ส่วนไวเรส ถ้าเป็นของห้าง บางที อาจจะเป็นพวกระบบของร้านอาหารไรพวกนี้ ที่ไม่ได้ออกไปอินเตอร์เน็ต(ระบบสั่งอาหาร)

Bookmarks

Bookmarks