Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไปซื้อ AMD แล้วสงสัยเรื่องนึงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะไปซื้อ AMD แล้วสงสัยเรื่องนึงคับ

สงกะสัยว่า
    M2N-E,SLI จะใส่ Phenom ได้มั้ยคับ

เพราะลังเลอยู่ว่าจะเอา AMD หรือ Intel ที่รองรับ 45nm

ใส่ได้คับ
    แต่ต้องอัพ bios ก่อน

Comment

ใส่ได้ครับ แต่ต้องอัพเดทไบออสจากเว็ป ASUS ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้มีไบออสใหม่มาหรือยัง

Comment

ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้ใช้ L3 cache รึเปล่า

Comment

ASUS M2N-E ได้ ป่าว คับ ..

Comment

ใช้ L3 cache ได้ครับผม แต่จะใช้ HTT 3.0 ไม่ได้ นั่นทำให้ค่า NB link จะน้อยลงและค่า response time ใน L3 cache จะสูงขึ้นหน่อยก็แรงน้อยลงนิด

Comment

รอบอร์ดใหม่ ที่ใช้ phenom ได้ เต็มประสิทธิภาพดีกว่าครับ ไม่งั้นจะ ซื้อ phenom มาทำไม ใช้ได้ ไม่เต็ม 100%

Comment

ซื้อมาใช้ก่อน ก็ได้ครับแล้วแต่งบ
                แล้วค่อย อัพ MB AM2+ , PCI-X 2.0 อีกทีก็ได้

ตอนนี้ Phenom คงออก เวอร์ชั่นไหม่มาอีกแล้ว (ต้องแก้เรื่อง Clock เกิน 2.4 GHz ไม่ได้อีกหน่อยนึง)
                Last edited by kang2005; 12 Dec 2007, 18:01:13.

Comment

M2N-E ได้ครับ อัพไบออสเป็น 1202 รอไว้ได้เลยครับ

Comment

Working...
                  X