Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทราบได้อย่างไรว่าตั้งค่าraid ไว้ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทราบได้อย่างไรว่าตั้งค่าraid ไว้ยังไง

คือผมมี seagate 250GB 2ลูก

ตอนประกอบผมไม่ได้ประกอบเอง ให้เพื่อนประกอบให้

ผมสงสัยว่าเพื่อนทำraid 0 รึปล่าว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ก็เหน 250G ไง

Comment

ใน device manager เห็น hdd กี่ตัวคับ

Comment

คือmainboardแต่ละรุ่นใช้Chip setไม่เหมือนกัน แต่ว่าแต่ละตัวจะมีSoftwareเอาไว้ดูสถานะRaidให้อยู่แล้วครับ

Comment

เปิด hdtune ก็คงเห็นรายละเอียดละมั้ง....

Comment

Originally posted by dears View Post
            เปิด hdtune ก็คงเห็นรายละเอียดละมั้ง....
            ถ้าทำ raid Everest เห็นชัดเจนกว่าครับ เพราะแจกแจงคุณสมบัติของ HD แต่ละลูกได้ด้วย

Comment

ดูตรงdisk managementก็ได้ครับ ถ้าเห็นเป็นลูกเดียว500GBก็ืำทำraid 0 มาครับ

Comment

Working...
              X