Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง CDwriter ASUSกับSONY

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง CDwriter ASUSกับSONY

ตามนี้เเลยครับ
    -คุณภาพในการเขียน(เทียบกัน 2 ตัว)
    -คุณภาพในการอ่าน(เทียบกัน 2 ตัว)
    -ช่วยฟันธงที่ครับว่าตัวไหน....หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำก็โอเคนะคับ....

ซื้อทั้งทีเอาเป็น DVD writer ไปเลยไม่ดีกว่าหรอครับ เป็นผมจะมองข้ามSonyไปเลยเพราะจากประสบการ์ณที่ใช้คือมันจะอ่านแผ่นห่วยๆหรือเป็นรอยนิดๆหน่อยๆไม่ได้ แบบว่าเลือกแผ่นว่างั้นเหอะ ถ้าซื้อตอนนี้แนะนำ BenQ , ASUS ครับ

Comment

Sony เขียนได้ดี แต่อ่านไม่ดีเท่าไหร่ครับ

ถ้าจะเอามาเน้นเขียนอย่างเดียวก็โอเคนะ

Comment

Sony ไม่ไหอะครับ เลือกแผ่นเหลือเกิน . .

Comment

LG ครับผม

Comment

ASUS เขียนห่วย อ่านห่วย เซ็ง เพิ่งพังไป
            ว่าจะถอย LG

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
              ASUS เขียนห่วย อ่านห่วย เซ็ง เพิ่งพังไป
              ว่าจะถอย LG
              ไหนว่าจะเอามาซ่อมละครับ พี่น้อง

Comment

ASUSน่ะผมว่า
                LG ยิ่งเจอแผ่นมีรอย ยิ่งแล้วเลย

Comment

มันก้อแล้วแต่ ชอบ อ่ะครับ sony ผมก้อมีไรท์แผ่นได้ไม่มีปัญหาใช้มา 2 ปีจะ 3 ปีแล้ว ASUS ก้อดีเหมือนกัน สรุปแล้วอยู่ที่คนใช้มากกว่าถ้าใช้ถนอม บำรุงรักษาเป็น ก้อไม่เสียง่ายๆหรอกครับ

Comment

เมื่อซัก 5 ปีที่แล้ว ซื้อ CDWriter ของ SONY มา ใช้งานได้ดีมาก ปัจจุบันยัง write ได้ไม่พังเลยครับ lite-on asus พังกันไปอย่างละตัวแล้ว

แต่เขาว่า ของ Sony ไม่ค่อยดี ผมอาจจะฟลุค ได้ล็อตดี ๆ มาก็ได้ครับ

ถ้ามี 2 ยี่ห้อนั้น ผมเอา Asus ครับ

Comment

ระหว่าง CDwriter ASUSกับSONY เลือก ASUS ครับ แต่ !!!
                      ถ้าจะซื้อเองผมเลือก Lite-on ครับ เพราะผมมีประสบการณ์ที่ไม่อยากเจอ
                      กับ ASUS DVD-RW : DRW-1608P2S ไรท์แผ่น CD-RW เสร็จแต่ดัน
                      อ่านเองไม่ได้วินโดว์ค้างไปเลยต้องดีดแผ่นออกจึงจะหายค้าง แต่เอาไปเปิดด้วย
                      Lite-on Combo กับ BenQ DVD-RW 1650 กลับอ่านออกและลบได้
                      ไปเคลมมารอบแรก(ใช้ยังไม่ถึง5วัน)ได้ตัวใหม่มาเลยก็ยังเป็นอาการเดิมเป๊ะ
                      ไปเคลมรอบสองได้ตัวใหม่มาแต่พนักงานเคลมบอกว่าไม่ใช่ใหม่แกะกล่อง
                      และไม่ใช่รุ่นเดิม ได้เป็นรุ่น DRW-1608P3S ลองใช้มาตั้งแต่ 18/10/49
                      อาการเดิมยังไม่มีให้เห็น ได้แต่ภาวนาอย่าได้เป็นอะไรอีกเลยไม่อยากเสียเวลาและ
                      อารมณ์กับการเคลม...อ้อ!!! เสียเงินค่าเดินทางด้วยเบิกคืนก็ไม่ได้

ดูตัวอย่างรถยนต์ยี่ห้อดังๆราคาเป็นล้านเขายังเจอปัญหาเอามาทุบฟ้อง สคบ.ซะงั้น
                      สรุปว่าต้องมีดวงหรือโชคปนกันไปด้วยกับการซื้ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์สมัยนี้ที่ผลิตกัน
                      มามากๆจนหลุด QC กันเยอะขึ้นทุกวันๆ ... อีกอย่างหายา"ทำใจ"เผื่อไว้ด้วยอาจต้องใช้

Comment

โซนี่ เป็นอีกยี่ห้อที่ควรหนีห่าง เช่นเดียวกับซัมซุง

Comment

ฺBENQ

Comment

ASUS ครับฟันธง

Comment

- ที่ออฟฟิส ใช้ อาซุส.....ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

Working...
                              X