overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ใครเคยเจออย่างนี้บ้าง D:\ is not accessible.

OverclockZone Member kobain07's Avatar

Default ใครเคยเจออย่างนี้บ้าง D:\ is not accessible.

อยู่ๆ เปิดเครื่องแล้วมันเป็นงี้อะ D:\ is not accessible.
    The file or directory is corrupted and unreadable.

ใครเคยเจอบ้าง มันเป็นไดรจ์ภายในที่แบ่งพาร์ทริชั่นกับไดรจ์ที่ลงวินโดว์อะ สแกน HD Tuner แล้วก็ไม่เจอ bad เลย ใครรู้ช่วยหน่อยข้อมูลงานสำคัญอยู่ในนี้เพียบเลย

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

มันก็คือ พี่ต้องFormat Drive D: ใหม่แล้ว

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

สงสัยจะต้อง Format ใหม่จริงๆด้วยหรือไม่ก็อาจจะเป็นที่ Virus ครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ลอง safemode แล้วเข้าดูง่ะ
    หรือถอดไปใส่เครื่องอื่นแล้วลอง
    หรือ............

OverclockZone Member kobain07's Avatar

เยี่ยมเลย งานในรอบปี อยู่ในนี้หมด รูป และอื่นๆ ใครเก่ง ซอยข่อยแน่

OverclockZone Member gnalkhod's Avatar

ลอง chkdsk d: /F ก่อนนะครับ เผื่อมีอะไรดีขึ้น

OverclockZone Member Mhapa's Avatar

เช็ค permission หรือยังครับ

Quote Originally Posted by Mhapa View Post
    เช็ค permission หรือยังครับ
    เช็คยังไงอะครับท่าน ทำไม่เป็นอะครับ
    Last edited by kobain07; 12 Dec 2007 at 14:48:10.

Quote Originally Posted by gnalkhod View Post
    ลอง chkdsk d: /F ก่อนนะครับ เผื่อมีอะไรดีขึ้น
    ลองอย่าท่านว่าแล้วไม่ได้ผลครับ

OverclockZone Member gnalkhod's Avatar

Quote Originally Posted by kobain07 View Post
    ลองอย่าท่านว่าแล้วไม่ได้ผลครับ
    งั้นมาดันเป็นกำลังใจให้ครับ

ps. ผมเคยขึ้นแบบนี้หลังจากใช้partition magic resize แล้วมันfailครับ ลองใช้chkdsk /F แล้วมันใช้ได้น่ะครับ

OverclockZone Member Mhapa's Avatar

คลิกขวาที่ drive D ไปที่ Sharing and Security.. แล้วเลือกแทบ Security
    ดูที่ช่อง Group or User name ว่ามีชื่อ Administrator,Everyone หรือเปล่าถ้าช่องนี้ว่างเปล่า
    ก็จะเข้าไม่ได้

OverclockZone Member

ถ้าให้ชัวร์แนะให้ถอด HD ไปต่อเครื่องอื่นก่อนครับ เพื่อเอาข้อมูลออกมา แล้วค่อย format
    ยอมเสียเวลานิดแต่แลกกับความชัวร์

OverclockZone Member movedota's Avatar
    chonburi,shiracha

ไวรัส มั่งลองนี้ดูเพื่อหาย
    ไฟล์แนบเอกสาร ไฟล์แนบเอกสาร

OverclockZone Member munkaola's Avatar

Talking

system file เกี่ยวกับพาร์ทิชั่นเสียหายน่ะครับ
    อาจเกิดจาก
    - ไวรัส
    - แบด
    - การหยุดทำงานโดยกระทันหัน
    - อื่นๆ

ไม่ต้องทำอะไรครับ
    ใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลจัดการครับ
    หรือส่งมาที่ผมก็ได้ คิด 1 เมา แฮ่ๆ.......

อุอุ โดนไวรัส Recycle Bin อะนะ การแก้ไข เราต้องใช้ Software พวก Explorer เปิดเอานะ แล้วค่อยเข้าไปลบ ตัวไฟล์ Autorun.inf

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วยครับ สุดท้ายผมก็กู้เข้อมูลกลับโดยการใช้ NTFS Recovery v2.1 แล้วformat ใหม่ แล้วย้ายงานกลับ ทุกอย่างครบหมด ที่สำคัญ file ไม่กระจัดกระจายด้วย ขอบคุญทุกคนอีกรอบครับ

OverclockZone Member ArZuGi's Avatar
    โรงพยาบาล แห่งหนึ่ง

ดีใจด้วยนะครับ ที่ได้งานคืน

OverclockZone Member arsematin's Avatar

มันเป็น Virus หรืออะไรก็แล้วแต่ รู้สึกจะมีคำว่า vb scrip อะไรซักอย่างละครับ

ลง NOD32 Scan หายเลย

OverclockZone Member EasyWayMan's Avatar

ดีใจด้วยครับที่กู้ได้ ผมก็เคยโดนครับ มันเป็นไวรัสอ่ะคับ ผมเปิด drive ได้โดยคลิกขวาแล้ว open มันก็เข้าได้ครับ

ผมเพิ่งโดน....เหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks