Announcement

Collapse
No announcement yet.

NB ASUS ประกันจุดมืด+สว่าง กี่จุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NB ASUS ประกันจุดมืด+สว่าง กี่จุด

NB ASUS ประกันจุดมืด+สว่าง กี่จุด ครับ

แล้วจะไป เคลม ได้ที่ไหนครับ

Comment

รู้สึกว่าจะ 3 จุดขึ้นไปนะครับ
      เคลมที่ไหนผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ของผมมันมี void ของ dcom อ่าครับ ใต้เครื่อง ซื้อในงาน ที่ผ่านมานี้อ่าครับ

Comment

เครมที่ศูนย์ asus ปากซอยงามดูพลี ใกล้สวนลุมครับ

Comment

สามจุดนี่ ต้องจุดดำหรือขาวอย่างเดียวเท่านั้นมั้งครับ แต่ปนกันล่ะหว่างขาวกะดำ ต้อง แปดจุด ( เอามากเจงๆ) หากจำผิด โทษที เพราะอ่านมาแว๊ปๆเอง

บางรุ่น จุดเดียวเครมได้คับ

Comment

เคยโทรไปถามแล้วอ่ะครับ เค้าบอกว่า จุดดำ 3 จุด หรือจุดเดียวเส้นผ่านศูนย์กลางมากกว่า3มิลครับ เคลได้เลย ตามศูนย์ทั่วไป ของผมคงไปศูนย์ Synnex ลาดพร้าวอ่ะครับ แต่คงอีกสักพัด ช่วงนี้ไม่ว่าง

Comment

ลอกมาจากโบร์ชัวร์ครับ

ASUS รับประกันจุดสว่าง (Bright Dot) ที่เกิดขึ้นบนจอภาพ LCD ภายใต้เงื่อนไขมาตรฐานของโรงงาน โดยหากพบจุดสว่างที่เกิดขึ้นบนจอภาพตามเงื่อนไขดังต่อไปนี้
              1. พบว่ามีจุดสว่างมากกว่า 3 จุดขึ้นไป/ มีจุดมืดมากกว่า 6 จุดขึ้นไป หรือรวมกันแล้วเท่ากับ 8 จุด
              2. พบว่ามีจุดสว่างปรากฏขึ้นติดกัน 2 คู่

Comment

ไป dcom จะช้า คับ ไปที่ศูนย์สวนลุมเลยจะไม่เกินสามวันแล้วช่างเปงของ asus ด้วย

Comment

Working...
                X