Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเปกร้าน game + internet หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเปกร้าน game + internet หน่อยคับ

ขอเปกร้าน game + internet หน่อยคับ
    งบ 22000 ต่อเครื่องคับ

แพงไปครับ

X2 4000+ 2500
    asrock alivenf6-vsta 1800
    ram roc 667 512x2 800
    hdd 80 1500
    case delux 1500
    pci-e spark 7600gs ddr3 3000 ตัวนี้ แรงกว่า hd2600pro ครับ
    lcd 17 5500

เท่านี้แหละที่เหลือเอาไปเป็นค่าอย่างอื่นครับ

Comment

Originally posted by nextday View Post
      งบ 22000 ต่อเครื่องคับ
      ตามท่านวิกร ว่าครับ 22 000 แพงไปมาก
      เอาแรม 2 GB ไปเลย แรมถูกมาก

ร้านผม

x2 4000+
      Ram 2GB
      HDD 160
      Alive 6G
      MSI 8500GT DDR3 256mb oc

แค่นี้ก็แรงเหลือล้นแล้วครับ สำหรับ online ทั่วไป + BF2 ปรับ1280*1024 ได้สบาย ๆ AA ด้วยนะ
      นอกจากร้านคุณจะลง เกมส์กล่อง กิน spec

Comment

Core2 Duo E4500
        Intel D945GCNL
        DDR2 667 1GB. CorSair *2
        160GB Samsung
        Spark GeForce 8600GT A650
        19" Samsung 940BW+
        Other...

พี่ว่ายังงี้จะได้ป่าวคับ

Comment

ผมว่า ก็แพงอยุดีครับ แต่แรงแน่ครับ กลัวอย่างเดียว คือ ไม่คุ้มเท่านั้นครับ เพระาเครื่องนี้

ร้านผม

x2 4000+
          Ram 1GB
          HDD 160
          Alive 6G
          MSI 8500GT DDR3 256mb oc

ก็ทำได้เท่ากับเครื่องของท่านครับ

Comment

ตามท่าน wikorn เลยครับ เอาเงินที่เหลือไปแต่งร้านดีกว่าครับ

Comment

vga รุ่นนี้ดีเหรอครับ MSI 8500GT DDR3 256mb oc
              เห็นใช้กันหลายร้าน คอร์ เมม เท่าไหร่เหรอครับ ราคาด้วยแพงไหม พอใช้เล่นไครซิส ได้เปล่า

Comment

จริงๆ 7600GS DDR3 น่าสนนะครับ ถูกด้วยครับ ของ พี่ ปาร์ค

Comment

7600GS DDR3 ของ spark ยังมีขายอยุ่เหรอครับ เคยเดินหาที่พันทิพ ร้านเค้าบอกไม่มีของแล้ว เลิกผลิต

Comment

ของพี่ wikorn ที่บอกว่าเท่ากัน นี่หมายถึง cpu หรือ การ์ดจอคับ

Comment

เท่ากันคือ ประสิทธืภาพเท่่ากันจ่ายเงินน้อยกว่าครับ

Comment

แต่ intel เค้ามี ipat นะคับพี่ว่า ชื้อ intel มาทำร้านเกมจะคุ้มไหมคับ ชี้แนะหน่อย

Comment

จริงๆ มันอยู่ที่เรามากว่าครับ คุ้มหรือไม่คุ้ม ผมเห็น ร้านที่เข้าให้ AMD/INTEl ก็มีพอๆกัน IPAT หรือไม่ ไม่เห็นสำคัญ

รู้แต่ว่า AMD ที่ผมเข้าไปเล่นที่ร้าน ตอนนี้ เครื่อง แม่ เครื่องเดียว ก็สั้งเปิดปิดทุกเครืองใหรร้านได้เลย คิดเวลาถูกต้องแปะๆๆ จริงๆ ยี้ห้ออะไรก็ทำได้ทั้งันั้นแหละครับ

ร้านที่ผมใช้บริการ อยู่แถวอ่อนนุชกลางซอย มียากแก่ๆ (มาก) นั้นคุมเครื่องอยู่ด้วย น่าจะซอย 44 นะ ผมยังถามเข้าว่า ยายใช้เครื่องเป็นใหน ยายแก่บอกว่า ก็แค่ กด ปุ่มเดียว กับ ดูเงินที่ต้องเก็บตามเครื่อง เท่านั้นแหละ อิอิ
                          Last edited by wikorn; 12 Dec 2007, 10:10:23.

Comment

ที่พูดไปก่เหมือนดูถูกคนทำร้านเนตนะคับ ผมกับยายแก่คนนั้น ต่างกันตรงที่ว่า ผมต้องใช้เทคโนโลยีใหม่ๆ ให้เป็นประโยชน์ ก่อย่างที่คุณบอก ละคับ "ไม่ใช่ผู้รู้ แค่เพียงต้องการที่จะรู้"

คุณว่าจริงไหมลคับ

Comment

Originally posted by nextday View Post
                              ที่พูดไปก่เหมือนดูถูกคนทำร้านเนตนะคับ ผมกับยายแก่คนนั้น ต่างกันตรงที่ว่า ผมต้องใช้เทคโนโลยีใหม่ๆ ให้เป็นประโยชน์ ก่อย่างที่คุณบอก ละคับ "ไม่ใช่ผู้รู้ แค่เพียงต้องการที่จะรู้"

คุณว่าจริงไหมลคับ
                              กลับไปอ่าน ใหม่ครับ ถ้ายังไม่เจ้าใจที่ผมเขียนลงไป ก็กลับไปอ่านให่อีกหลายๆรอบ ครับ ผมจะไม่แปล ความหมายให้ฟังนะครับ ทำความเข้าใจเองแล้วกัน

แต่ผมไม่เคยดูถูกไคร แม้แต่ครั้งเดียว และผมเคารพ ทุกๆหน้าที่ของทุกๆคนที่ ทำงานนั้นๆครับ ไม่ว่าจะอายุเท่าไร หรือเพศอะไรด้วยครับ

Comment

Working...
                              X