Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องความร้อนCPU E6300 ซิ้งเดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องความร้อนCPU E6300 ซิ้งเดิมๆ

อยากรู้ความร้องE6300 ซิ้งเดิมๆความร้อนควรอยู่เท่าไรครับ CPU E6300 ดูจากBIROS1ผมขึ้น53องศา ดูจากSpeedFanได้48องศา ยังไม่ได้clock cpu ทุกอย่างAUTO ไม่ทราบว่าองศาขนาดนี้เป็นไงบ้างครับ กำลังหาซื้อThermalright ULTRA - 120 อยู่ขอความเห็นด้วยครับ

-

Originally posted by yos View Post
    อยากรู้ความร้องE6300 ซิ้งเดิมๆความร้อนควรอยู่เท่าไรครับ CPU E6300 ดูจากBIROS1ผมขึ้น53องศา ดูจากSpeedFanได้48องศา ยังไม่ได้clock cpu ทุกอย่างAUTO ไม่ทราบว่าองศาขนาดนี้เป็นไงบ้างครับ กำลังหาซื้อThermalright ULTRA - 120 อยู่ขอความเห็นด้วยครับ
    รูปครับ

Comment

ก็ธรรมดา นะจ๊ะ มันแถมมากะ cup ก็เท่านั้นละจ๊ะ แต่ไม่ได้ตั้งพัดลม ให้เป็น Q-fan รึจ๊ะ

Comment

Originally posted by villianz View Post
        ก็ธรรมดา นะจ๊ะ มันแถมมากะ cup ก็เท่านั้นละจ๊ะ แต่ไม่ได้ตั้งพัดลม ให้เป็น Q-fan รึจ๊ะ
        ผมไม่เข้าใจความหมายนี้ครับ แนะนำด้วย

" ตั้งพัดลม ให้เป็น Q-fan "

Comment

Originally posted by yos View Post
          ผมไม่เข้าใจความหมายนี้ครับ แนะนำด้วย

" ตั้งพัดลม ให้เป็น Q-fan "

มันเป็นการตั้งพัดลมให้ลดรอบลงอัตโนมัติครับ เสียงจะเงียบแต่ความร้อนจะสูงกว่าปิดระบบนี้

ปล.ผมว่าจขกท.น่าจะไปตั้งไว้ที่ห้อง hardware มากกว่านะ

Comment

ผมคนที่ไปรับ Ninja จากพี่ที่อ่อนนุชน่ะ เรื่องอุณภูมิ E6300 ซิ้งเดิมผมก้อประมานพี่ละครับไม่ต้องซีเรียสหรอก

ถ้าพี่สอย Thermalright ULTRA - 120 ได้แล้วรบกวน PM บอกที (มีไรถามนิดหน่อย)

Comment

ของผมคลอกแล้ว 2.6 กิ๊ก ร้อนสุด Idle (แดดส่อง ปิดแอร์ ปิดเคส) อยู่ที่ 52 องศาครับ (ก่อนหน้านี้ไม่คลอก ซิงค์เดิม อยู่ที่ 50 องศา) ผมใช้ Arctic Cooling Freezer 7 Pro ของเขาดีจริงๆนะ

Comment

ไม่ร้อนมากครับ

Comment

Originally posted by Tumzaa1234 View Post
                  ผมคนที่ไปรับ Ninja จากพี่ที่อ่อนนุชน่ะ เรื่องอุณภูมิ E6300 ซิ้งเดิมผมก้อประมานพี่ละครับไม่ต้องซีเรียสหรอก

ถ้าพี่สอย Thermalright ULTRA - 120 ได้แล้วรบกวน PM บอกที (มีไรถามนิดหน่อย)
                  ถ้าได้ของแล้วทำการทดสอบ จะแจ้งผลให้ดูครับ

Comment

ร้อนมากๆเลยคับ
                    แนะนำให้ลองป้ายซิลิโคนใหม่
                    ซิลิโคนของซิงค์เดิมๆ มันป้ายมาให้เยอะมากๆ หนามากๆ

เพราะงั้น ทาใหม่ สถานเดียวคับ ลดลงเกือบ 20 องศาแหงมๆ

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
                      ร้อนมากๆเลยคับ
                      แนะนำให้ลองป้ายซิลิโคนใหม่
                      ซิลิโคนของซิงค์เดิมๆ มันป้ายมาให้เยอะมากๆ หนามากๆ

เพราะงั้น ทาใหม่ สถานเดียวคับ ลดลงเกือบ 20 องศาแหงมๆ
                      ลบอันเก่าทิ้งไปแล้ว ทาทั้งCOOLER MASTER NanoFusion และMX-1 อุณภูมิก็เท่ากันไม่ต่างกันเลย

Comment

เป็นที่ล็อกผลิตหรือเปล่าขอผมมันรุ่นผลิตที่ L628B133

Comment

ทามากไปป่าวอ่ะ ร้อนผิดปกติจิงๆนะ

Comment

คิดว่าพรุ่งนี้จะเข้าไปเคมดู คิดว่าเป็นรุ่นที่ความร้อนมันเวอร์เกินไปหน่อยกว่าคนอื่นเขา ผมทาประมาณหัวไม้ขีด2ก้านกว่าได้

Comment

Working...
                            X