Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS G92 มันแตกต่างจากรุ่นเก่ายังไงหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS G92 มันแตกต่างจากรุ่นเก่ายังไงหรอครับ?

มันเพิ่มอะไรพิเศษหรอคับ เห็นมีหน่วยจำ512Mb ด้วย

แรงกว่าพอสมควรครับ

Comment

ลองดูผลเทสนะครับ http://unlimitpc.com/modules.php?nam...owpage&pid=544

หลักๆก็มีเทคโนโลยีการผลิตที่เล็กลง, SPเทียบเท่าGTX, Core Memสูงกว่าGTSตัวเก่า แต่ mem bandwidth น้อยกว่าGTSตัวเก่าครับ
      Last edited by Deschutes; 11 Dec 2007, 18:55:12.

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
        ลองดูผลเทสนะครับ http://unlimitpc.com/modules.php?nam...owpage&pid=544

หลักๆก็มีเทคโนโลยีการผลิตที่เล็กลง, SPเทียบเท่าGTX, Core Memสูงกว่าGTSตัวเก่า แต่ mem bandwidth น้อยกว่าGTSตัวเก่าครับ
        ท่านรู้วิธีทำให้ Riva2.06 ใช้กับการ์ดจอ GTS g92 ได้ไหมครับท่าน ผมลองแล้วไม่เห็นจะใช้ได้เลย

Comment

ตรงคำว่า Shader clock นั้นมีไว้ทำไรอ่ะคับมันคืออะไรหรอคับ

คุ้นแต่คำว่า คอร์คล๊อกไม่ก็เมมคล๊อกอ่ะคับ ชาร์เดอร์คล๊อกมะรุจักอ่ะคับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            ท่านรู้วิธีทำให้ Riva2.06 ใช้กับการ์ดจอ GTS g92 ได้ไหมครับท่าน ผมลองแล้วไม่เห็นจะใช้ได้เลย
            ไม่ทราบเหมือนกันครับ หลังๆนี่ผมไม่ได้จับNVIDIAเลย

Originally posted by yakuza4321 View Post
            ตรงคำว่า Shader clock นั้นมีไว้ทำไรอ่ะคับมันคืออะไรหรอคับ

คุ้นแต่คำว่า คอร์คล๊อกไม่ก็เมมคล๊อกอ่ะคับ ชาร์เดอร์คล๊อกมะรุจักอ่ะคับ
            เราจะปรับ shader clock ตรงๆไม่ได้ครับ มันจะแปรผันตาม core clock น่ะครับ หมายความว่าถ้าโอเวอร์คล็อค core ขึ้นไป แล้ว shader clock ก็จะสูงขึ้น ซึ่งจะเป็นสเตปไปครับ รายละเอียดอื่นๆผมไม่ทราบครับ ไม่ได้ติดตามสีเขียวเท่าไหร่

Comment

up

Comment

Originally posted by yakuza4321 View Post

เรื่อง riva คงต้องรอเวอชั่นใหม่ครับ ตอนนี้มันไม่รู้จัก 88GTS G92 และไดรเวอร์ตัวใหม่ก็ยังไม่รู้จัก มันเลยยังคล๊อกไม่ได้ครับ

ป.ล. riva tuner 2.06 มันสามารถโอเวอร์คล๊อค shader แยกอิสระจาก core ได้แล้วครับท่านเจ

Comment

อยากเห็นหน้าคนออกแบบตัวซิ้งค์จัง

Comment

แรงครับ

Comment

Originally posted by Cybernetic View Post
                      ป.ล. riva tuner 2.06 มันสามารถโอเวอร์คล๊อค shader แยกอิสระจาก core ได้แล้วครับท่านเจ
                      อ้าวหรอครับ ขอบคุณที่บอกนะครับ ไม่ได้เล่น nvidia มานานแล้วไม่ค่อยรู้เรื่อง อิอิ ^^'

Comment

แรงกว่า เย็นกว่า และกินไฟน้อยกว่าครับ

Comment

Working...
                        X