Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอีกทีครับ..Winxp เวอร์ชั่นไหน ไม่กินแรงเครื่องมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอีกทีครับ..Winxp เวอร์ชั่นไหน ไม่กินแรงเครื่องมากครับ

ตามหัวข้อครับ....พอดีเครื่องไม่แรงมาก แค่ III 1 GHz แรม 512 เอง แต่ผมเห็น XP มีหลายเวอร์ชั่นเหลือเกิน เลยอยากรู้ครับว่ามีเวอร์ชั่นไหนที่ไม่กินแรงเครื่องมากนักครับ แล้วไปหาโหลดได้จากไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

XP Original
    แจ่มสุด ไม่กินแรง เสถียร สุด

Comment

โอยยยยย
      รูปแทนท่านนี่ ดูแล้วเหวอเลย

ตอบว่าเวอร์ชั่นเดิมๆ ที่ไม่มีการปรับแต่ง ไม่มีการโม ไม่มีโปรแกรม+ไดร์ฟเวอร์เสริมอ่ะครับ ผมเคยลอง เปิดมาปั๊บ กินแรมแค่ 60 กว่าเมกเท่านั้น

ส่วนสถานที่โหลด ขอตอบเป็นการส่วนตัวแล้วกันนะ

Comment

ขอบคุณครับ...ที่ช่วยตอบคำถาม

Comment

แต่ผมเห็นมีเวอร์ชั่นที่ปล่อยตามเว้บบิทนะ Windows XP อะไรจำชื่อไม่ได้ แต่เหลือ 200 กว่าเมกอ่ะ
          เค้าว่าตัดไปเยอะเลย พวก ที่ไม่ได้ใช้น่ะ เห็นว่าเครื่องคิดเลขก็ตัดออก
          เห็นเค้าว่ากินแรมน้อยน่ะ ลองดูตามเว็บบิทก็ได้นะครับ
          ส่วนเรื่องเสถียรไม่เสถียร ก็คงจะเป็นรอง พวก แบบเดิมๆน่ะครับ

^_________________________________________^

Comment

ของผมที่ทำแทบจะเป็น Bone Version หล่ะ

กิน Ram 80-90Mb เองมั้ง

stable สัก 80-90%

Comment

windows xp performance edition => 290 MB
              enjoy!

Comment

xp sp2

----xp sp2 ธรรมดา ดีกว่า พวกโมแล้ว ผมว่านะ
                ----* อีกอย่าง พวก black cool cystal หรืออันอื่นผมว่า มันมีโปรแกรมสำเร้จลงมาให้เลย สมามารถใช้งานได้ในระดับ คนที่ขี้เกียจลงโปรแกรมใหม่ๆๆ เพิ่ม ถ้ามีเน้ต นายก็อย่าลืม ลง antivirus ใหม่ด้วยละกัน ของติดมากับวินโด้มันไม่ค่อยเวิกอ่า อิอิ
                ปล. มันเป้นแค่ความคิดของคนคนหนึ่ง เท่านั้น หากไม่เหมือนใครโปรดพิจารนา

Comment

XP Original

Comment

windows xp performance edition
                    ตัวนี้ไม่ค่อยเข้าท่าครับ เคยใช้แล้ว เลยเปลี่ยนเป็น xp gold edition ครับแจ่ม

Comment

ขอบคุณ ทุกท่าน มากๆๆๆ ครับ

Comment

XP Original
                        - เรา MOD เองเลยครับ ปิดพวก Services ที่ไม่ได้ใช้ครับ
                        - กลับไปใช้ Windows XP Classic Version

ฯลฯ หาข้อมูลได้ตามเวบไซต์ทั่วไปได้ครับ

Comment

ไม่โม ครับ แจ่มสุด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            XP Original
                            แจ่มสุด ไม่กินแรง เสถียร สุด
                            ถูกต้อง

Comment

Comment

Working...
                              X