Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis ติดตรงขับยาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis ติดตรงขับยาน

Crysis ติดตรงขับยาน คือ ผ่านมาจากตรงที่หลบพายุแล้วอะครับ ที่นีมาเจอคลื่นความเย็น(หรือป่าวที่เข้ามาทางกาบซ้ายของยาน)ปัญหาคือว่าผมต้องยิงกะแมงกระพุน แล้วต้องหนีความเย็นให้ได้ มีวิธีล๊อกเป้าตอนยิงไหมครับ(มิสซาย) คือยิงไม่ค่อยโดยเลยและก็จะโดนแมงกระพุนสอยร่วงซะ ไม่งั้นก็ถ้ายิงไปนานหน่อยก็จะโดนแช่เย็น ช่วยที่ครับไม่ผ่านซักที่
    ขอบคุณครับ

ด่านนี้ผมขับหนีอย่างเดียวเลยครับ ผมไม่สู้หนีโลด

Comment

แม่นเลยคับ หนีโลด ยิงไงก็ไม่หมดหรอกคับ บินออกทะเลเลย

Comment

ขับหนีน่ะครับผม ต่อให้ฆ่ายังไงก้อคงไม่หมดหรอก

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
          ขับหนีน่ะครับผม ต่อให้ฆ่ายังไงก้อคงไม่หมดหรอก
          คือผมรู้สึกว่ามันช้ามาเลยครับ แล้วจะหนีทันเหรอครับ เร่งในเร็วได้ยังไงครับ

Comment

หมดครับ ขอฟังธง ฉับ! วิธีฆ่านั้น ก่อนอื่นเราต้องรู้จุดอ่อนของแมงกะพรุนก่อนคับ คือ กระสุนปืนที่มันยิงออกมาจะช้า ฉะนั้นเราก็จะมีเวลาหลบอย่างแน่นอน วิธีคือ ให้บินเฉไปด้านซ้ายหรือขวาด้านใดด้านหนึ่ง บินวนเป็นวงกลมอย่างเดียว อย่าบินกลับทิศทางไม่งั้นโดนแน่ (ระวังภูเขาและพายุด้วย) จากนั้นเล็งเป้าให้ดีๆแล้วกราดกระสุนใส่มันเลย
            ส่วนมิสไซด์จะเป็นแบบนำวิถี เวลายิงให้เล็งไปพร้อมๆกับทิศทางที่มันเคลื่อนที่ด้วย มิสไซด์จะวิ่งไปตามทิศทางที่เราเล็ง จากนั้น ตูม!! ตัวละลูก ยิงไปเรื่อยๆคับ มีหมดแน่นอน เพราะตามท้องเรื่อง หัวหน้าเขาให้เราบินคุ้มกันพวกที่โดนโจมตีด้านล่าง ถ้าเราเอาแต่บินหนี ไม่สู้มัน ก็เท่ากับละทิ้งหน้าที่คับ ^^

Comment

ผมก็ยิงหมดนะ ยิงเสร็จก็ออกไปทะเล

Comment

ช่ายๆ ก็ยิงไปเรื่อยๆ ก็หมดนะ ผมก็ใช้วิธีบินแบบ เฉียงไปซ้ายไปขวาอ่ะ ปุ่ม A , D น่ะคับ
                มีมิสซายเหลือ ก็ใช้ ^____________^

Comment

หมดครับ ขอฟังธง ฉับ! วิธีฆ่านั้น ก่อนอื่นเราต้องรู้จุดอ่อนของแมงกะพรุนก่อนคับ คือ กระสุนปืนที่มันยิงออกมาจะช้า ฉะนั้นเราก็จะมีเวลาหลบอย่างแน่นอน วิธีคือ ให้บินเฉไปด้านซ้ายหรือขวาด้านใดด้านหนึ่ง บินวนเป็นวงกลมอย่างเดียว อย่าบินกลับทิศทางไม่งั้นโดนแน่ (ระวังภูเขาและพายุด้วย) จากนั้นเล็งเป้าให้ดีๆแล้วกราดกระสุนใส่มันเลย
                  ส่วนมิสไซด์จะเป็นแบบนำวิถี เวลายิงให้เล็งไปพร้อมๆกับทิศทางที่มันเคลื่อนที่ด้วย มิสไซด์จะวิ่งไปตามทิศทางที่เราเล็ง จากนั้น ตูม!! ตัวละลูก ยิงไปเรื่อยๆคับ มีหมดแน่นอน เพราะตามท้องเรื่อง หัวหน้าเขาให้เราบินคุ้มกันพวกที่โดนโจมตีด้านล่าง ถ้าเราเอาแต่บินหนี ไม่สู้มัน ก็เท่ากับละทิ้งหน้าที่คับ ^^

โห สุดยอด เทพจริงๆครับ ผมว่าจะกลับไปลองใหม่ ถ้าทำได้ต้องสุดๆ แน่ ที่เล่นมา 2 - 3 รอบ เอาแต่หนีอย่างเดียว อิอิ

Comment

เล่นมา 2 รอบ รอบแรก แทบไม่ได้ยิงตัวไหนเลย หนีอย่างเดียว รอบสอง ยิงจนมิสไซหมด สุดท้ายก็ต้องหนีเหมือนเดิม ..... สงสัยต้องกลับไปเล่นอีกรอบ

Comment

ยิงหมดแน่นอนครับ...ก่อนยิงมิสไซด์ พยายามเลื่อนจุดเล็งของยานเราไปที่ตัวที่เราจะยิง...ถ้ามันล็อคเป้าแล้ว..แมงกาจั๊ว เอ่ย...แมงกระพรุนจะกระพริบ...สีเหลือง จากนั้นก็ยิงเลย... ถ้ามิสไซด์หมดก็ปืน ธรรมดานี่แหละครับ...การยิง ถ้ามันบินผ่านหน้าเราจากซ้ายไปขวา หรือ ขวามาซ้าย...ต้องยิงดักหน้ามันหน่อยนึงนะครับ...ถ้ายิงตามมันจะไม่ค่อยโดน.....ลองดูครับ...แล้วคุนจะได้แมงกระพรุนมาย่างกิน...

Comment

ขับยานไปตามลูกศรใช่ไหมคับ ผมขับไม่เก่ง ตกทุกทีทำไงดีคับ แล้วออกไปทางไหนบอกด้วยคับ

Comment

ยิงหมดอยู่นะครับ
                          แต่ครั้งแรกเลยมันเร่งไม่ไป กดแล้วก็ไม่ไปไม่รู้เป็นไร ตกอยู่นั่นแหละ
                          พอออกเกมมาเล่นใหม่วิ่งฉิ่วเฉยเลย งง
                          Last edited by zenzeno; 26 Dec 2007, 01:34:40.

Comment

อยากยิงให้หมดแบบง่ายๆลองวิธีนี้ก็ได้ บินหนีออกไปให้ถึงทะเลแล้วบินกลับเข้าไปอีกรอบ คราวนี้พวกเอเลี่ยนมันจะเอ๋อบินนิ่งๆไม่ขยับให้เรายิงสบายๆ ไล่เก็บเรียบ(เพื่ออะไร)

Comment

Originally posted by sumnurgrug View Post
                              ยืนยันครับ

ยังไงก็ต้องเดินเรื่องตามที่มันกำหนด ถ้าไม่ยิงก็ไม่มันส์สิครับ

ด่านนี้ผมว่าสนุกกว่าขับรถถังอีกนะครับ

Comment

Working...
                              X