Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Call 4 จบแล้วขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น Call 4 จบแล้วขอถามหน่อยครับ

ฉากที่เขาให้เราตามกับตันไปแล้วหมอบในสนามหญ้า มันจะมีขบวนทหาร กะรถถังออกมาเป็นขบวน ให้เราทำยังไงอ่ะครับ ผมไม่ผ่านสักทีงงกับ มิชชั่นที่มันบอกให้ตามกัปตันไป...ตามไปแล้วตายทุกที

ให้รีบคลานไปแถวๆ ต้นไม้น่ะครับ

ให้กองขบวนทหารผ่านไปก่อนครับ

แล้วหัวหน้าเราเขาจะบอกให้ไปต่อเอง

ฉากนี้ ตอนท้ายๆ มันส์มากๆ

แนะนำให้เก็บไรเฟิลไว้ให้เต็ม เอาไปยิงตินสุดท้าย มันส์สุดๆ

เพราะศัตรูเกิดไม่หยุด

Comment

ไม่ต้องตามก็ได้ครับ อยู่ใกล้ๆกับมัน แล้วก็หมอบ กดเดินทีละนิดๆ ช้าๆ และก็หลบพวกทหารให้ดี และระวังรถถังเหยียบเท่านั้นก็พอคับ หลังจากนั้น ขอบอกว่า ลุ้นระทึกสุดๆ ขอให้ผ่านเร็วๆนาก๊าบ...
      Ps. ^ Rep บนสมัครสมาชิกหลังผมวันเดียวเองแฮะ อิๆๆๆ

Comment

อันนี้ ก็ ไปช้าๆครับ อย่าไปติดตัวหน้าหน้านะครับ มันจะเห็นง่าย ค่อยๆ คลานไปดูใก้ลหัวหน้าเรานั้นแหละครับ
        ค่อยๆคลาน เจอคิดว่าศัตรูจะเหียบ เราก็ หลบซ้ายขวาสักหน่อยก็ดีครับ -.-

Comment

ผมไม่ตามเลยครับผมหมอบหลบอยู่ที่กำแพงที่เราต้องเดินผ่าน..แล้วรอให้พวกรถถัง
          มันเคลื่อนผ่านไปแล้วจึงไปแบบสบายๆ

Comment

Originally posted by nine8668 View Post
            ผมไม่ตามเลยครับผมหมอบหลบอยู่ที่กำแพงที่เราต้องเดินผ่าน..แล้วรอให้พวกรถถัง
            มันเคลื่อนผ่านไปแล้วจึงไปแบบสบายๆ
            555+ วิธีท่าน เทพจังครับ

แต่ของผมแค่หมอบคลานตามก้นมันไป พอมันหยุด คุณก็หยุดตาม แค่นี้เอง รอให้รถถังผ่านไป พอเพื่อนเราลุก เราก็ลุกตามครับ

Comment

ตอนแรกผมคลานแล้วมันเห็น ผมเลยไปหมอบหลังต้นไม้ครับ มีครั้งนึง หมอบหนังต้นไม้แต่มันดันเดินมาเหยียบ ส้น...มากเลย

Comment

ทำตามที่มันบอก ตามตูดมันไปแล้วจะดีเอง แรกๆไม่ต้องใช้กระสุนเลย

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                  ทำตามที่มันบอก ตามตูดมันไปแล้วจะดีเอง แรกๆไม่ต้องใช้กระสุนเลย
                  เห็นด้วยทำตามมันไปเรื่อยๆ อยู่ทามกลางกองกำลังทหารและรถถัง ขณะที่มันเดินผ่าน...ระทึกสุดๆ...

Comment

ผมจะอยู่ข้างๆมันตลอด(กลัวหลงอิอิอิ)ระวังพวกมันเดินมาชนนะรับรองไม่รอดแน่

Comment

ด่านนี้เป็นด่านที่ประทับใจผมมากครับ ระทึก มัน เป็นด่านดีอีกด่าน ตอนท้ายของด่านสุดๆจริง (ทำไมมันไม่หมดซักทีวะ กระสุนตูก็จะหมด 555+)

Comment

ช่วงสุดท้ายของภารกิจนี้ ผมไปแอบหลังตึกอ่ะ แล้ววางบอมบ์เอาไว้ มันเข้าไม่ถึงตัวเลย 555+~
                        ไปแอบดูจาก Youtube มา แหะๆ

Comment

ง่ายสุด สังเกตดู ขวาหน้าจะมีซากรถถังสีเขียวอยู่ ให้ไปหลบตรงนั้นจนกว่า ทหารกับรถถังน้ำตาลจะไป

Comment

ผมหลบหลังต้นไม้ทางด้านซ้ายน่ะ ทหารไม่เดินผ่านทะลุต้นไม้ (ออกซ้าย กับขวา) ก็เลยผ่านสบาย ๆ

Comment

หมอบไกล้ๆกำแพงไม้อ่ะครับ หมอบจนกว่ามันจะผ่านไปหมด

Comment

Working...
                              X