Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับเสียงครับ

อยากให้ เซียนๆ ช่วย ปรับ อีควอไลเซอร์ ใน วินแอมป์ ให้หน่อย ครับ .. อยากได้ เสียงดีๆ อ่ะครับ ..ขอบคุณ ครับ

เอ่ออออ ของแบบนี้มันแล้วแต่ความชอบนะ บางคนไม่ปรับไรเลยด้วยซํ้าครับ

Comment

ปรับไม่เป็นครับผม

Comment

ลองกดตรง Preset แล้วเลือก Load แล้ว Preset ลองเลือกดูครับว่าแบบไหนถูกใจ ลองฟังไปทีละแบบ ส่วนผมชอบแบบ soft หุหุ

Comment

ลองแบบนี้ยัง
          Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:22:14.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ลองแบบนี้ยัง
            ปรับตรงไหนครับเนี่ย

Comment

อยากได้จังเลยครับ หุหุ

Comment

แนะนำ foobar2000 ดีกว่าครับ ไม่กิน CPU ด้วย

Comment

Originally posted by vacation View Post
                  แนะนำ foobar2000 ดีกว่าครับ ไม่กิน CPU ด้วย
                  เหวอ

Comment

ไม่กินได้ไง ดูท่านเปิดจิ คุยกะสาวๆมากมาย 55

Comment

แอบแอด สาวมาคุยบ้างดีกั่ว

Comment

อยากได้ เสียงดีๆ
                        แล้วเสียงดีๆตามที่ชอบหละแบบไหนกัน....ไม่เห็นบอกเลย.......
                        มันชอบไม่เหมือนกันนะ แต่ละคน
                        สิ่งที่เค้าชอบอาจจะไม่ใส่สิ่งที่คุณชอบก็ได้นะ
                        "วันนี้คุณหาตัวเองเจอ และมีจุดยืนของตัวเองแล้วหรือยัง"

--------------------------------------------------------------------------------------------------
                        ของดีไม่ต้องปรุงมาก เดี๋ยวจะเสียรสชาติเอกลักษณ์เดิมๆของยี่ห้อนั้นหมดน้อ
                        จะกลายเป็นว่าซื้อมันเพื่อมาปรับมากๆ ไม่ได้มองบุคคลเสียงเดิมของมันเลยว่าดีอย่างไร
                        เหยาะทุ่มนิดแหลมหน่อย ปรับให้มันกลบข้อด้วยในตัวของลำโพงหรือแอมป์ลงได้ก็พอเระน้อ 555+
                        ม่ายงั้นต่อให้ซื้อตัวที่แพงกว่าดีกว่าก็ต้องไปปรับมันให้ได้ ถ้าไม่ปรับอะไรเลยเหมือนจะขาดอะไรไปซะงั้น
                        และจะลงเอยที่คำว่า "ไม่มีที่จบสิ้น" และต่อด้วย "ไม่มีความสุขกับเสียงเพลง เพราะปรับไม่ได้ดังใจสักที"
                        หาสไตล์เสียงให้ใกล้เคียงกับที่เราชอบให้พบก่อนแล้วค่อยมาเพิ่มนิดลดหน่อยจะมึนหรือหลงทางน้อยกว่านะครับ
                        ค่อยมาถามว่าจะปรับอย่างไรหรือตรงไหนให้ได้เสียงแบบตามที่ต้องการนะ.....เจ้านายยยย.....

เช่นซื้อ Altec มาปรับซะจะกลายเป็น JBL
                        แล้วจะซื้อ Altec มาทำปรับให้ยุ่งยากทำมาย
                        และใกล้เคียงกันก็ลำบาก เพราะเกิดมาต่างแม่กัน
                        คนออกแบบเค้าเสียใจหมด 555+

หรือหากมีความสุขกับการปรับมากมายอยู่แล้วก็ดำเนินเส้นทางนั้นต่อไป (^-^)
                        Last edited by พจน์; 12 Dec 2007, 18:24:24.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          เหวอ

ทำอะไรถึงกินซะขนาดนั้นล่ะท่าน - - ผมใช้กินแค่ 0-1 %

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                            อยากได้ เสียงดีๆ
                            แล้วเสียงดีๆตามที่ชอบหละแบบไหนกัน....ไม่เห็นบอกเลย.......
                            มันชอบไม่เหมือนกันนะ แต่ละคน
                            สิ่งที่เค้าชอบอาจจะไม่ใส่สิ่งที่คุณชอบก็ได้นะ
                            "วันนี้คุณหาตัวเองเจอ และมีจุดยืนของตัวเองแล้วหรือยัง"

--------------------------------------------------------------------------------------------------
                            ของดีไม่ต้องปรุงมาก เดี๋ยวจะเสียรสชาติเอกลักษณ์เดิมๆของยี่ห้อนั้นหมดน้อ
                            จะกลายเป็นว่าซื้อมันเพื่อมาปรับมากๆ ไม่ได้มองบุคคลเสียงเดิมของมันเลยว่าดีอย่างไร
                            เหยาะทุ่มนิดแหลมหน่อย ปรับให้มันกลบข้อด้วยในตัวของลำโพงหรือแอมป์ลงได้ก็พอเระน้อ 555+
                            ม่ายงั้นต่อให้ซื้อตัวที่แพงกว่าดีกว่าก็ต้องไปปรับมันให้ได้ ถ้าไม่ปรับอะไรเลยเหมือนจะขาดอะไรไปซะงั้น
                            และจะลงเอยที่คำว่า "ไม่มีที่จบสิ้น" และต่อด้วย "ไม่มีความสุขกับเสียงเพลง เพราะปรับไม่ได้ดังใจสักที"
                            หาสไตล์เสียงให้ใกล้เคียงกับที่เราชอบให้พบก่อนแล้วค่อยมาเพิ่มนิดลดหน่อยจะมึนหรือหลงทางน้อยกว่านะครับ
                            ค่อยมาถามว่าจะปรับอย่างไรหรือตรงไหนให้ได้เสียงแบบตามที่ต้องการนะ.....เจ้านายยยย.....

เช่นซื้อ Altec มาปรับซะจะกลายเป็น JBL
                            แล้วจะซื้อ Altec มาทำปรับให้ยุ่งยากทำมาย
                            และใกล้เคียงกันก็ลำบาก เพราะเกิดมาต่างแม่กัน
                            คนออกแบบเค้าเสียใจหมด 555+

หรือหากมีความสุขกับการปรับมากมายอยู่แล้วก็ดำเนินเส้นทางนั้นต่อไป (^-^)
                            โดนใจครับพี่

Comment

Originally posted by vacation View Post
                              ทำอะไรถึงกินซะขนาดนั้นล่ะท่าน - - ผมใช้กินแค่ 0-1 %
                              สงสัยเล่น dsp โหดน่าดู กิน cpu สะขนาดนั้น

Comment

Working...
                              X