overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: รวมตัวกันฟ้อง สคบ ได้มั้ยครับ กรณี TOT ความเร็วตก

OverclockZone Member Mbell's Avatar

Exclamation รวมตัวกันฟ้อง สคบ ได้มั้ยครับ กรณี TOT ความเร็วตก

ข้อหา ไม่ปฏิบัติตามสัญญาที่จะให้บริการที่ความเร็ว...... ว่ากันไป

จะเก็บเงินก็ควรเก็บแค่ที่บริการให้มา

ผม 1 mb

แต่ก่อนบิตโหลดได้ 118 - 120

ตอนนี้เหลือ 56 - 60

อย่างเซ็ง

OverclockZone Member inukung's Avatar

ดีครับวันนี้โคตรเซ็งเลยครับหลุดมันอยู่นั้นและเป็น10แล้วมังจะเลิกใช้แล้วไม่ไหวแล้วครับ
    ขี้เกรียทนแล้วโทรไปก็เท่านั้น สงสัยโปรโหลดหลุด

OverclockZone Member A/ICe /2eA/'s Avatar

ถ้าได้ผมร่วมด้วยแน่ครับ หลุดเป็นสิบรอบเลย อืดโคตรเลยด้วยครับ

Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

เห็นเค้าว่าช่วงนี้มีปัญหานิครับ แต่ฟ้องคงยากเพราะในสัญญามันไม่ได้ประกันความเร็วนะครับ

OverclockZone Member StepPingZ's Avatar

ผมว่ามีสองทางเลือก ทนใช้ กับ เปลียนไปเจ้าอื่น

OverclockZone Member Zemos's Avatar

เปลี่ยนเจ้าอื่นดีกว่าครับ

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

เปลี่ยนม่ะได้อ่ะ เค้าไม่ยอมให้เจ้าอื่นเพิ่มคู่สาย แถวละแวกบ้านผม โทรไปขอ True ตั้งหลายครั้ง ก็ไม่มีคู่สายให้ อ้างว่าอยู่ในพื้นที่ของ TOT

จึงจำเป็นและจำใจต้องใช้ TOT อย่างถูกยัดเยียด แต่ก่อนถ้าโหลดงานกลับจาก Colo จะวิ่งประมาณ 160 k เดี๋ยวนี้เหลือ 58-65 k

สงสัยเหมือนกันว่าจะแปรรูปเป็นบริษัทไปทำไม ในเมื่อประสิทธิภาพการทำงานและระบบบริหารยังต้วมเตี้ยมอยู่
    ถ้าเป็นอย่างนี้ยกเลิการแปรรูปรัญวิสาหกิจอื่นๆไปให้หมดเลยท่าน เพราะเห็นแล้วว่าไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้น นอกจากปล่อยให้บุคคลอื่น โกยหุ้นเข้ากระเป๋าไปทำกำไร โดยไม่คำนึงถึงประชาชนและผู้บริโภค

OverclockZone Member

ผมยิ่ง 2 MBits แต่ Connect ที่ 1 Mbits แต่เล่นไปเรื่อย ๆ แป๊บเดียวเช็ดอีกที เหรอ 512 KBits ครับพี่น้อง เอี้ยสุด ๆ แจ้งไปแล้วก็ยังไม่เห็นหัวมาดูให้สักที

Quote Originally Posted by paon View Post
    ผมยิ่ง 2 MBits แต่ Connect ที่ 1 Mbits แต่เล่นไปเรื่อย ๆ แป๊บเดียวเช็ดอีกที เหรอ 512 KBits ครับพี่น้อง เอี้ยสุด ๆ แจ้งไปแล้วก็ยังไม่เห็นหัวมาดูให้สักที
    รุ่นน้องขอ 2 MB ครับ เขาให้เราเตอร์มาบอกเสียบเล่นได้เลย
    พอเสียบปุปเล่นไม่ได้ครับ โทรไปถามUSERNAME ว่า 2MB คืออะไร เขาบอกว่าSuperCyber
    (มันของ 256 นี่หว่างงเลยครับ)เอาเซ็งแบบลืมโลกไปเลยก้าบ
    อ่อลืมบอกไปว่าตอนแรกเขาSET Username ใน Router เป็น Bestcyber มันก้อยัง 1 MB ครับ
    สรุปTOT ผมงงกับเขามากๆเลยครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

Quote Originally Posted by naymong View Post
    เปลี่ยนม่ะได้อ่ะ เค้าไม่ยอมให้เจ้าอื่นเพิ่มคู่สาย แถวละแวกบ้านผม โทรไปขอ True ตั้งหลายครั้ง ก็ไม่มีคู่สายให้ อ้างว่าอยู่ในพื้นที่ของ TOT

จึงจำเป็นและจำใจต้องใช้ TOT อย่างถูกยัดเยียด แต่ก่อนถ้าโหลดงานกลับจาก Colo จะวิ่งประมาณ 160 k เดี๋ยวนี้เหลือ 58-65 k

สงสัยเหมือนกันว่าจะแปรรูปเป็นบริษัทไปทำไม ในเมื่อประสิทธิภาพการทำงานและระบบบริหารยังต้วมเตี้ยมอยู่
    ถ้าเป็นอย่างนี้ยกเลิการแปรรูปรัญวิสาหกิจอื่นๆไปให้หมดเลยท่าน เพราะเห็นแล้วว่าไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้น นอกจากปล่อยให้บุคคลอื่น โกยหุ้นเข้ากระเป๋าไปทำกำไร โดยไม่คำนึงถึงประชาชนและผู้บริโภค
    งั้นใช้พวกไร้สายไปเลยดีไหมครับ

ก็เพราะ ระบบรัฐวิสาหกิจ มัน หละหลวม ไงครับ

ถึงต้องแปร รุป ให้เป็น บริษัท การทำงาน จะได้ เข้มงวด ขึ้น OK ?

แต่ ชาวพนักงานก็ไม่อยากแปรรูป เพราะ งานจะหนักขึ้นไม่สบายๆเหมือน รัฐวิสาหกิจ

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

Quote Originally Posted by MASTERCOM View Post
    ก็เพราะ ระบบรัฐวิสาหกิจ มัน หละหลวม ไงครับ

ถึงต้องแปร รุป ให้เป็น บริษัท การทำงาน จะได้ เข้มงวด ขึ้น OK ?

แต่ ชาวพนักงานก็ไม่อยากแปรรูป เพราะ งานจะหนักขึ้นไม่สบายๆเหมือน รัฐวิสาหกิจ

การทำงานที่เข้มงวดขึ้น..?

งานหนักขึ้น ไม่สบายเหมือนรัฐวิสาหกิจ..?

ดูจากผลงานของ TOT ตอนนี้คงเป็นคำตอบให้ท่านได้ดีทีเดียวนะ.

ทุกอย่างเหมือนเดิม เพิ่มเติมเงินปันผลจากหุ้น จ้า

เห็นด้วย หลอกลวงผู้บริโภค ที่ไม่มีทางเลือก กดขี่ ข่มเหง จ่ายเงินราคา 1.5 ได้ความเร็ว 1 m อยากจะบ้าตาย

FMJ
    Guest

Talking

ถ้าคุณฟ้องเรื่องความเร็วโหลดบิตที่ลดลง คุณแพ้แน่ๆ เลยครับ
    เพราะ ความเร็วในการโหลดบิต มันขึ้นกับผู้ปล่อยมาให้เราจากปลายทาง
    แล้วแถม ดีไม่ดี อาจจะเจอข้อหา ละเมิดลิขสิทธิ์อีกต่างหาก

ส่วนความเร็วที่ขอใช้บริการ ทำไมมันไม่ได้ความเร็วเต็มสุดๆ ตามที่ขอ
    คุณต้องไปดูที่อุปกรณ์ทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับคอมพิวเตอร์

พวกนี้เป็นความเร็วทางทฤษฎีทั้งนั้นครับ เช่น ความเร็วของ HDD SATA 150 , หน่วยความจำ DDR2 800 MHz หรือ PC-6400 เวลาใช้งานจริงจะเห็นว่า ไม่ได้ความเร็วสูงสุดตามที่ระบุครับ

ที่สำคัญ ตอนคุณเซ็นสัญญายอมรับเงื่อนไขการรับบริการจากเขาไปแล้ว
    เขาเอาข้อ 10 มาอ้างอิง คุณฟ้องร้องเขาไม่มีทางชนะหรอกครับ
    ก่อนเซ็นสัญญา คุณต้องบอกเขาไปแต่แรกว่า ผมไม่ยอมรับเงื่อนไขใน ข้อ 10
    คุณยังสามารถให้บริการผมได้อยู่หรือเปล่า

- http://www.tot.co.th/index.php?optio...67&Itemid=1324
    10. บริษัทฯขอสงวนสิทธิ์ในกรณีที่ความเร็วในการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตต่ำกว่าความเร็วที่ระบุไว้ในรายการส่งเสริมการขาย
    ที่ลูกค้าสมัครใช้บริการอันเนื่องจากปัจจัยต่างๆในขณะใช้งาน เช่น จำนวนผู้ใช้บริการ ข้อจำกัดด้านคู่สายที่ให้บริการ
    สภาพเครื่องคอมพิวเตอร์ อุปกรณ์ เซิร์ฟเวอร์ และเราท์เตอร์ของเว็บไซต์ที่ให้บริการ เป็นต้น

หมายเหตุ .-
    ความเร็วในการเชื่อมต่อ คือความเร็วของคอมพิวเตอร์ที่เชื่อมต่อกับโครงข่ายเอดีเอสแอล (เปรียบเทียบได้กับความเร็วโมเด็ม (dial-up) ที่ต่อติดในแต่ละครั้ง) ไม่ใช่ความเร็วไปในการอัพโหลดและดาวน์โหลดข้อมูล ซึ่งความเร็วในการอัพโหลดและดาวน์โหลดที่แท้จริงอาจจะต่ำกว่าความเร็วสูงสุดในการเชื่อมต่อที่สมัครใช้บริการไว้ อันเนื่องจากหลายปัจจัย เช่น จำนวนผู้ใช้บริการ สภาพและระยะทางของคู่สายโทรศัพท์ สภาพเครื่องคอมพิวเตอร์ ความเร็วในการเชื่อมต่อของอินเทอร์เน็ต และการติดขัดของข้อมูลอินเทอร์เน็ต รวมถึงอุปกรณ์เซิฟเวอร์และเราท์เตอร์ของเว็บไซต์ที่ใช้บริการ เป็นต้น

OverclockZone Member tun_of_srt's Avatar
    SeASidE Chumphon

กุเนี่ยรัฐวิสาหกิจ ดูปตท.ดิ แปรรูปกำไรอื้อเลย ค่านํามันทำกำไรให้เพียบ ใครจ่ายค่านํามันรถครับ
    ประชาชนรับภาระค่านํามัน ในขณะที่ ปตท.ได้กำไร ปตท.เก่งใช่มั้ยที่ได้กำไร ใช้มันสมองคิดนิดนึงนะ

ความเร็วมันตกจิงๆ เนตของ TOTอะ มันจำกับความเร็วบิท คือถ้ามันจำกัดก็ไม่ว่าจะได้ไปเจ้าอื่น นี่จำกัดแล้วจะเข้าเวบก็อืดตามไปด้วย น่าฟ้องยัง ฟ้องก็แพ้อีกแหละ คนอื่นเขาก็มีความรู้อย่ามาโชว์เลยว่าข้าแน่ ข้าเก่ง

เบื่อพวกโพสด่าในกระทู้ด่าคนนู้นคนนี้เอาความรู้ตัวเองมาโชว์ พวกนี้น่ารำคาญ

พนักงาน TOT มากันตรึมเลย.. พนักงาน ปตท. ด้วย

แล้วกำไร ปตท. กลับไปอยู่ที่ผู้ถือหุ้น หรือประชาชน ?

คนไทยได้อะไร นอกจากต้องก้มหน้าก้มตา จ่ายค่ำน้ำมัน ?

ทำไมไม่เอาส่วนกำไรของ ปตท. มาจ่ายเข้ากองทุนน้ำมันเพื่อลดภาระ ?

คำตอบคือ ทำไม่ได้ เพราะเจ้าของ ปตท. คือผู้ถือหุ้น ไม่ใช่ประชาชน
    คำตอบคือ ทำไม่ได้ เพราะ ปตท. ทำเพื่อผลกำไร ไม่ใช่ประชาชน

เพื่อพวกไม่รู้เรื่อง มีแค่หางอึ่ง แล้วยังมาโชว์ น่ารำคาญ

กุเนี่ยก็รัฐวิสาหกิจเหมือนกันโว้ยย... หุ หุ
    Last edited by naymong; 13 Dec 2007 at 20:57:48.

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เห็นโฆษณาทีวีของTOTแล้วอยากถีบบบบ เร็วจริงๆไอหำ

OverclockZone Member pingpui's Avatar

อ่านแล้วฮาดี คนไทย!!!~ ทะเลาะกันเอง

OverclockZone Member eaknb's Avatar

เห็นโฆษณาของ ปตท. ที่บอกว่า เรารักระยอง
    ผมได้รับเมลอื้อเลย ลองไปถามคนระยองดูครับ ปลาที่ตกมาได้ เขากล้ากินกันไหม หุหุหุ
    เห็นใจครับ น้ำมันค่อยข้างจะทำลายธรรมชาติมากกว่าคับ

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

ผมไม่รุ้ว่าบริการที่เราใช้อยู่เนี่ยต้องจ่ายเท่าเดิมหรือเปล่า
    เพราะอย่างผมเน็ต 2M จ่ายเดือนละ 1000 แต่ความเร็วลดลงเนี่ย ต้องจ่ายในราคา 1000 อยู่อีกหรือเปล่า

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks