Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาโหลด mp3มันจะเปิดเองอัตโนมัติครับ ขอวิธีแกหน่อยครับ(มีรูปประกอบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาโหลด mp3มันจะเปิดเองอัตโนมัติครับ ขอวิธีแกหน่อยครับ(มีรูปประกอบ)

คือปัญหาเป็นแบบนี้ครับ

เวลาเราเอาurl ของไฟลล์ .mp3 อย่างเช่น http://www.palungjit.com/club/upload...ongMaePing.wma
    เวลาจาโหลดเพลงเราก็ก๊อบลิงก์ไปใส่ตรงช่อง Address (ตามรูปที่1)ใช่ป่าว

รูปที่1

แล้วมันจามีหน้าต่าดาวโหลดขึ้นมาให้เราเลือกเซฟไฟลล์ว่าเราจาเซฟไว้ในไดรว์อาไร(ตามรูปที่2)

รูปที่2
    แต่เดียวนี้มันไม่มี คือมันจะเปิดเพลงอัตโนมัติไปเลยอ่ะคับ คือจะมีการเรียกโปรแกรม window media player ขึ้นมา ทำให้เสียเวลาไปเซฟในโปรแกรมอีกทีแทนที่จะได้เลือก save as เลยตั้งแต่ตอนที่เราเอาลิงก์ไปใส่ในช่อง url อ่ะ

:::::: คืออยากให้มันเป็นแบบเดิมคือไม่ต้องเปิดเพลงอัตโนมัติอ่ะ ต้องเข้าไปตั้งค่ายังไงครับ :::::::

ปล.ขอบคุณที่ช่วยแนะนำวิธีแก้ครับ

ถ้าได้ลิงค์มาตรงๆแบบนั้นแล้ว ก็น่าจะใช้โปรแกรมช่วยโหลดอย่างเช่น FlashGet เป็นต้น ็น่าจะช่วยแก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้

Comment

Working...
    X