Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดครับ ช่วยดุหน่อยคร้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดครับ ช่วยดุหน่อยคร้าบบ

ตอนนี้ใช้ p4 1.8a socket478ครับ แระทีนี้บอร์ดมานเจ๊งครับ จาเปลี่ยนบอร์ดเป็น alive คู่กับ x2 4000+ กะคอแซร์667 1g 1ตัว ครับ สงว่าเจ้าalive มานจาใส่ hd ide 40g กะ cd-rw ตัวเก่าได้ป่าวครับ ใช้เคสเดิม แระเคสเดิมมานใช้power supply 300w มาจาเอาสเปคที่กล่าวไปข้างต้นอยู่หรือป่าวครับ คือเครื่องไม่ค่อยได้ใช้อะไรอ่าครับ อยากประหยัดตังมากที่สุด พยายามซื้อ ใช้แต่งรูปเล็กน้อย แนะนำด้วยนะคับ ใครเขียมได้มากกว่านี้แนะนำด้วยครับ

บอร์ดตัวนี้มีslot IDE เพียง1slotเท่านั้นครับ ถ้าจะใช้ก็ต้องซื้อHDD SATAII มาใช้แทนHDDแบบIDEลูกเดิม 80GBไม่เท่าไหร่ครับ แล้วก็ใช้CDromตัวเดิมครับ

Comment

Working...
    X