Announcement

Collapse
No announcement yet.

hd 3850 แรงประมาณ ไหนครับ แล้วอนาคตจะ เล่นเกมใหม่ๆได้ดีแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hd 3850 แรงประมาณ ไหนครับ แล้วอนาคตจะ เล่นเกมใหม่ๆได้ดีแค่ไหน

hd 3850 แรงประมาณ ไหนครับ แล้วอนาคตจะ เล่นเกมใหม่ๆได้ดีแค่ไหน
    กะว่าจะกัดฟันซื้อ Sapphine Hd 3850 ddr3 ตัว 256 mb มาเล่นเกม crysis ครับ
    กับ spec นี้
    amd x2 3600+@2.5Ghz
    Ram 3 gb
    จะพอเล่นได้ ลื่นใน ความละเอียดเท่าไร

อยากทราบ เสริมอีกนิดว่า
    1. แรงเท่า Geforce ตัวไหนครับ
    2. ตัวนี้ดูหนัง สวย กว่า Geforce 8xxx จริงไหมครับ
    3. driver ตอนนี้มีปัญหา จิงไหมครับ
    Last edited by newzbaba; 12 Dec 2007, 17:03:07.

จะพอเล่นได้ ลื่นใน ความละเอียดเท่าไร / High ครับ !! No AA

1. แรงเท่า Geforce ตัวไหนครับ / มกกว่า 8600GTS จ่อตูด 8800GTS
    2. ตัวนี้ดูหนัง สวย กว่า Geforce 8xxx จริงไหมครับ / จริง !! เพราะมีเทคโนโลยีเรื่องภาพดีกว่า
    3. driver ตอนนี้มีปัญหา จิงไหมครับ / ไม่มีนะ เท่าที่ใช้มากับ Vista ส่วน WinXP ยังไม่เคยลอง

HD 3850 เล่่นเกม Direct X 9 / 10 ได้ดีครับ เกมที่ออกช่วงนี้ก็ปรับ High ได้เลย อนาคตก็ยังจะเล่นได้ อย่างน้อย PCI-E 1.1 ส่วน Dirct X ก็เล่น Ver.10.1 เเล้ว คงจะอยู่ได้อีก 1 - 2 ปี

กับราคา 6xxx ถือว่าคุ้ม ถ้ารุ่นอื่นก็ข้ามไป 8 - 9xxx เลย

Comment

อิอิ

Originally posted by Tayajai View Post
      จะพอเล่นได้ ลื่นใน ความละเอียดเท่าไร / High ครับ !! No AA

1. แรงเท่า Geforce ตัวไหนครับ / มกกว่า 8600GTS จ่อตูด 8800GTS
      2. ตัวนี้ดูหนัง สวย กว่า Geforce 8xxx จริงไหมครับ / จริง !! เพราะมีเทคโนโลยีเรื่องภาพดีกว่า
      3. driver ตอนนี้มีปัญหา จิงไหมครับ / ไม่มีนะ เท่าที่ใช้มากับ Vista ส่วน WinXP ยังไม่เคยลอง

HD 3850 เล่่นเกม Direct X 9 / 10 ได้ดีครับ เกมที่ออกช่วงนี้ก็ปรับ High ได้เลย อนาคตก็ยังจะเล่นได้ อย่างน้อย PCI-E 1.1 ส่วน Dirct X ก็เล่น Ver.10.1 เเล้ว คงจะอยู่ได้อีก 1 - 2 ปี

กับราคา 6xxx ถือว่าคุ้ม ถ้ารุ่นอื่นก็ข้ามไป 8 - 9xxx เลย

ขอบคุณจริงๆครับ

Comment

อืมๆ ดูอย่เหมือนกัน จดๆๆ

Comment

ซื้อมาแล้วยังไม่ได้ลองเลย แนะนำ
          Last edited by musasi; 12 Dec 2007, 17:30:02.

Comment

ของผมตามลายเซ็นเลยครับ ในอนาคต รอ ให้มันถูกลง จะซื้ออีกตัวมาจับคู่กันทำ CF ซะให้เข็ด อิอิอิ

Comment

ใช้ได้ทั้ง XP และ Vista + +

Comment

เท่าที่ลองไม่เจอปัญหาใดๆ ส่วนความแรง ประกอบกับ CPU Ram ด้วยครับ

Comment

อยากรู้ด้วยคน

Comment

newzz

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                    เท่าที่ลองไม่เจอปัญหาใดๆ ส่วนความแรง ประกอบกับ CPU Ram ด้วยครับ

CPU AMD X2 @2.5Ghz ของผม นี่ แรงไม่พอ ขับ HD3850 เหรอครับ T_T แรม วิ่งที่ 300 * 2 = 600 mhz
                    Last edited by newzbaba; 13 Dec 2007, 00:27:02.

Comment

แต่อยากดูภาพเปรียบเทียบ ความสวยอ่ะ

Comment

แรงจิงๆ ขอบอกๆ

Comment

Working...
                        X