Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกครั้งที่ไฟตก..มันเป็นแบบนี้อ่ะ ...ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทุกครั้งที่ไฟตก..มันเป็นแบบนี้อ่ะ ...ช่วยหน่อย

คือเวลาไฟตก เสียง UPS ร้องแล้ว
    เมาท์ กะ คีบอร์ด จะใช้การไม่ได้ ต้องทอดแล้วเสียบใหม่ทุกที
    usb modem ก็พลอยเป็นกะเขาไปด้วย เน็ทหลุดทันที..
    อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรคับ

ช่วยหน่อยคับ เซ็งมากๆ

สงสัยลูกชิ้นมีแป้งมากไปครับ ทอดแล้วมันพอง หลุดออกจากไม้ ต้องเสียบใหม่ อิอิ

เป็นที่ UPS ชัวร์ สำรองไฟไม่พอ ขอยี่ห้อ และรุ่น จะได้ไม่ซื้อ อิอิ

Comment

ง่ะ...พิมพ์ผิด ถอดคับ ถอด โทดที

แหม..ท่าน hideto13 นิดหน่อยก็เอานะคับ 5555

Comment

เปลี่ยนแบต UPS ครับ สงสัยหมดสภาพแล้ว

Comment

อิอิ เข้ามาฮา

Comment

เครื่องยังไม่ดับคับ จอภาพด้วย ที่เม้าไฟกระพริบก็ยังติดอยู่ แต่มันไม่ทำงาน คีร์บอร์ดต้องเสียบใหม่ถึงจะใช้ได้

Comment

เข้ามาฮาด้วยคนครับ ต้องทอดก่อนแล้วเสียบใหม่

เป็นที่ UPS ท่าน จ่ายไฟได้น้อยกว่าที่ระบบต้องการครับ

Comment

ผมก็เป็นคับแต่ของผมเป็นเวลาคอมเพสเซอตู้เย็นสตาทหรือมันหยุดอะคับแต่ของผมเป็นกะคีบอร์ดอย่างเดียวแต่เวลาไฟดับupsก็จ่ายได้ปรกตินะคับไม่ดับเปิดได้ประมาน10-15นาทีแต่เวลาลองชักสายupsออกดูมันไม่เป็นแต่เวลาตู้เย็นเนี่ยปาจำแต่ก็ไม่ทุกครั้งนะคับ บ้านผมมีตู้เย็นข้างคอม อิอิเวลาเล่นเกมก็หยิบของกินได้5555+

Comment

ฮาจิงๆ ทอดแล้วเสียบใหม่

ท่านลองบอกสเปคเครื่อง และบอกยี่ห้อ รุ่น ของupsมาดีกว่าครับ เผื่อจาช่วยให้ตอบได้ง่ายขึ้น

Comment

อ่ะนะ..กลายเป็นกระทู้กล้วยทอดไป..อิอิ

สเปค ก็ตามนี้อ่ะคับ
                    M/B : P5K-R
                    CPU : C2D E4500
                    RAM : kingston 1 gb*2
                    VGA : spark GF 7300 Gt MAXX
                    HDD : 2 ลูก (80/1 กะ 160/1)
                    PSU : enermax 460 W
                    เอ่อ...ในเคสยังมีอะไรที่กินไฟอีกหว่า อ่ะ อ่อ พัดลมทั้งหมด 5 ตัว แล้วก็แผง LED แบบ 6 หลอด (ของรถยนต์ อีก 2 แผง)

ส่วนไอ้เจ้า UPS นี่ใช้มาจา 5 ปีแระ เปลี่ยนแบตไปทีนึง
                    ยี่ห้อ ...เอ่ออะไรไม่รู้ เหนมันเขียนไว้ว่า

"Quality Online Approved"
                    800 VA built-in stablizer double side

อ่ะคับ ซื้อมาตอนสมัยเขาจัดชุด ACER ให้น่ะคับ หลายปีแระ
                    Last edited by bignote; 12 Dec 2007, 18:34:16.

Comment

แจ้งการไฟฟ้า อย่าทำให้ไฟตก...

Comment

Originally posted by bignote View Post
                        อ่ะนะ..กลายเป็นกระทู้กล้วยทอดไป..อิอิ

สเปค ก็ตามนี้อ่ะคับ
                        M/B : P5K-R
                        CPU : C2D E4500
                        RAM : kingston 1 gb*2
                        VGA : spark GF 7300 Gt MAXX
                        HDD : 2 ลูก (80/1 กะ 160/1)
                        PSU : enermax 460 W
                        เอ่อ...ในเคสยังมีอะไรที่กินไฟอีกหว่า อ่ะ อ่อ พัดลมทั้งหมด 5 ตัว แล้วก็แผง LED แบบ 6 หลอด (ของรถยนต์ อีก 2 แผง)

ส่วนไอ้เจ้า PSU นี่ใช้มาจา 5 ปีแระ เปลี่ยนแบตไปทีนึง
                        ยี่ห้อ ...เอ่ออะไรไม่รู้ เหนมันเขียนไว้ว่า

"Quality Online Approvedไ
                        800 VA built-in stablizer double side

อ่ะคับ ซื้อมาตอนสมัยเขาจัดชุด ACER ให้น่ะคับ หลายปีแระ

ครับ 800vaเนี่ย น่าจะพอนะ เพราะของท่านไม่ได้กินไฟอะไรมากมาย ลองเปลี่ยนแบตของupsซักทีครับ ไม่แน่มันอาจจะประจุไฟได้ไม่สมบูรณ์

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                          ครับ 800vaเนี่ย น่าจะพอนะ เพราะของท่านไม่ได้กินไฟอะไรมากมาย ลองเปลี่ยนแบตของupsซักทีครับ ไม่แน่มันอาจจะประจุไฟได้ไม่สมบูรณ์
                          ขอบคุณครับ ท่าน sicklab

โอ..นี่เราต้องขึ้น กทม. อีกแล้วรึนี่...

Comment

ง่ะ..มันหนักขึ้นทุกทีแระ... แค่มีโทรศัพท์เข้ามา...มันก็ค้างแระ...ปล่อยเอาไว้นานๆ แบบนี้.มันจะเป็นอะไรป่ะเนี่ย

Comment

โทรศัพท์เข้ามันเกี่ยวกันไหมเนี่ย อิอิอิ

ของผมใช้แค่ 750 VA เองครับ ยังไม่มีปัญหาเลย ใช้ร่วมกับแบตแค่ 3A เองครับ (เอาของรถจักรยานยนต์มาใช้อ่ะครับ) ตัวเก่าที่เสียเป็น 7A ไฟตกไฟดับ ยังไม่เป็นไรเลย

แต่ดูจากอาการแล้วน่าจะลองเปลี่ยนแบตก่อนครับ (สงสัยลูกขนไก่มันหมดขน อิอิอิ)

Comment

Working...
                              X