Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ปีหน้าจะมีการปรับราคาอีกรึป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ปีหน้าจะมีการปรับราคาอีกรึป่าวคับ

คือตอนนี้ผมใช้ AMD Athlon 3500+ , board M2V ใช้มา 1 ปีแล้วกำลังอยากจะเปลี่ยนไปใช้ X2
    เลยอยากรู้ว่าช่วง3 - 4 เดือนจะมีการปรับลดอีกรึป่าวคับจะได้รอเอาตัว L2 1024*2 ไปเลย
    แบบว่าไหนๆจะ อัพทั้งทีก็เปลี่ยนแล้วใช้ยาวๆไปเลยสัก 2 ปี

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

มีใครรู้ช่วยบอกทีคับ.............

Comment

ผมว่ามันลงทุกเดือนเหละคับ แต่จะมากจะน้อยขึ้นอยู่กับความต้องการอะครับ

Comment

เอาตามหลักชื้อก่อนได้ใช้ก่อน ถ้าไม่ใช้อะไรมาก 3500+ ของคุณยังไปได้อีกหลายปีอยู่คับ

Comment

ผมหมายถึงจะมีการออก genneration ใหม่ๆออกมาอีกรึป่าวนะคับ เพราะถ้าออกมาตัวเก่าๆ น่าจะลงฮวบฮาบเหมือนกันนะคับ

Comment

เดี๋ยว PhenomX4 ก็จะออกขายปีหน้า ตามมาด้วย PhenomX3 phenomX2 และตลาดระดับล่างด้วยAthlonX2

เรื่องราคามันลงเรื่อยๆอยู่แล้วครับ ถ้าจำเป็นก็เปลี่ยนเลยดีกว่าไม่ต้องรอ รอแล้วไม่รู้ว่าเมื่อไหร่มันจะนิ่ง หรือเผลอๆ
            ราคามันจะโก่งเพราะความหายากของตัวมันเองอีก

Comment

Originally posted by K8 View Post
              เดี๋ยว PhenomX4 ก็จะออกขายปีหน้า ตามมาด้วย PhenomX3 phenomX2 และตลาดระดับล่างด้วยAthlonX2

เรื่องราคามันลงเรื่อยๆอยู่แล้วครับ ถ้าจำเป็นก็เปลี่ยนเลยดีกว่าไม่ต้องรอ รอแล้วไม่รู้ว่าเมื่อไหร่มันจะนิ่ง หรือเผลอๆ
              ราคามันจะโก่งเพราะความหายากของตัวมันเองอีก
              แล้วพี่ล่ะ เมื่อไรจะอัพบอร์ดรอ PhenomX4 อิๆๆ แซวเล่นน้า

Comment

ราคาลดลงแน่นอนครับผม เพราะเมื่อ Intel ปล่อย Penryn ตัวล่างๆออกมาในช่วงเดือนมกราคม AMD ก็คงจะลดราคาเพื่อกระตุ้นยอดขายอีกแน่นอน

Comment

ราคาลงทุกเดือนคับ
                  แต่จะรอลงแรงๆก้ต้องม.ค.-ก.พ. ตัวใหม่ๆออกมาแข่งกันเลือดสาดดด

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นคับ จะได้ชลอโปรเจคไปก่อน

Comment

ถ้าราคาลงแล้วดูว่าพอดีกับงบที่มีก็สอยเถอะครับ ลงโดนใจสอยเลย ลงโดนลม ราคาลงแต่ไม่มีของน้ำตาเช็ดหัวเข่าตามระเบียบ

Comment

ถ้าราคาโดนใจก็สอบไปเถอะครับ

Comment

อย่าไปรอครับ ซื้อก่อนแรงก่อน อิอิ

Comment

ผมว่ามีลุ้นลดราคาตั้งแต่สิ้นปีจนถึง กุมภานั้นแระท่าน เพราะก่อนสิ้นปีต้องล้างสต็อกรอของใหม่แล้วก็ทำเอาหน้าเพื่อโบนัส แล้วปีใหม่ของใหม่ก็จะเข้ามาตีตลาด ช่วงนี้ราคาลงแบบพรวดๆ สังเกตจาก3ปีของคอมตัวเก่า

Comment

Working...
                            X