Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควร Disk Cleanup แล้วค่อย Disk Defragmenter หรือ Disk Defragmenter ก่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควร Disk Cleanup แล้วค่อย Disk Defragmenter หรือ Disk Defragmenter ก่อน

ขอโทษคับ คือผมอยากจะถามว่า

เวลาเราอยากจะ Disk Cleanup และ Disk Defragmenter เราควรทำสิ่งไหนก่อนกันคับ

1. Disk Defragmenter ก่อนแล้วค่อย Disk Cleanup

หรือ

2. Disk Cleanup ก่อนแล้วค่อย Disk Defragmenter

สรุป ควรทำอันไหนก่อนอันไหนหลังถึงจะดีที่สุดคับ ขอบคุณมากๆคับ

clean up ก่อนครับ เพื่อให้เวลา defrag จะได้เหลือข้อมูลในการจัดเรียงน้อยลง

ถ้า defrag ก่อน มันจัดหมดครับ ไฟล์ขยะก็จัด เสียเวลาโดยใช่เหตุ เพราะจัดเสร็จ ก็โดน clean อยู่ดี

Comment

คลีนก่อนท่าน แล้วค้อย เฟรก

Comment

แนะนำให้ Scan disk ก่อน Defragment ครับ

Comment

ห้องรก เต็มไปด้วยขยะ จะเก็บขยะก่อน หรือ จัดห้องก่อนดีล่ะ

Comment

Working...
          X