Announcement

Collapse
No announcement yet.

"กลิ่น" เทคโนโลยีใหม่ของเกมในอนาคต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "กลิ่น" เทคโนโลยีใหม่ของเกมในอนาคต

คิดว่าเป็นไปได้ไหมครับ (อิอิ นึกว่ามีจริงแล้วอะจิ)

ผมว่าถ้ามีจริงอะสุดยอดเลยนะ (ยกเว้นเกมแหยะๆนะ คงเล่นไป อ้วกไป)

ครบเลยอะ ทั้งภาพ ทั้งเสียง ทั้งกลิ่น ผมอยากให้มีแบบนี้มากกว่ากราฟฟิคสุดยอดอีกนะ(ได้อารมมากกว่า)

ถ้ามีใครทำได้จริง คงรวยอะ แต่ถ้ามีจริงคงอีกนานอะ เนอะ

ได้แน่นอน อีกไม่เกิน 2 ปี

Comment

- - คงจะแปลก พิลึก

Comment

เชื่อไหมครับอีกไม่นานจะมีคุณน้าหลายๆคน พูดถึง H-Game กันต่อครับ
        เรื่องกลิ่น ...
        Last edited by KiDMaioRKz; 12 Dec 2007, 22:12:12.
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ร้านเกมคงมีกลิ่นฟุ้งตลบไปหมด

Comment

ได้กลิ่นศพ มาแต่ไกล อ้วก

Comment

ผมคงไม่เอาด้วยหรอกครับ เกมยิงกันคงมีแต่กลิ่นเลือด เกมแข่งรถคงได้กลิ่น CO2 กับเผายาง เกมวางแผน จะกลิ่นเปงยังไงหว่า คงเป็นกลิ่นรวม ๆ มั่ง

แต่ถ้าเกมผู้ใหญ่จะเป็นกลิ่นยังไงหว่า อืมม น่าคิด ขนาดคิดยังไม่อารมณ์เลย ^o^
              Last edited by TaO_OaT; 12 Dec 2007, 23:06:42.

Comment

ผมว่ามันได้อารมณ์ดีนา ยิงเลือดสาด กลิ่งเลือดคาวคลุ้ง

Comment

นั่นสิ่ ถ้า เป็น H game นะ มีกลิ่นตุๆ ออกมาแล้วจะยุ่งนะ

Comment

ได้ยินข่าวมานานแล้วแต่เป็นTV

Comment

เด๋ว nvdia กับ ati ได้ทำการ์ดกลิ่นออกมาแข่งกัน - -*

Comment

เคยดูรายการทีวีรู้สึกว่าญี่ปุ่นจะทำออกมาแล้วนะ แต่กลิ่นยังไม่หลากหลายเท่าไร

Comment

ทำไปได้

Comment

มีแล้วงับ จำไม่ได้ว่าประเทศไหน โซน เอเซ๊ย ญี่ปุ่น เกาหลี เนี่ยละ

จะทำงานโดยมีเครื่องที่เก็บสารกำเนิดกลิ่นไว้อะงับ แล้วเข้าปาย web มันก็จะส่งข้อมูลมาที่เครื่อง ให้ผสมออกมาเป็นกลิ่นที่เราเลือก ให้บริการตามร้าน net อะงับ

Comment

ยังไม่ครบครับ
                              ขาด "การรับรสชาติ!!"

การจะทำให้รับรสได้
                              สงสัยจะต้องมี "มือเทียม"เป็นอุปกรณ์เสริม ซึ่งสงสัยเวลาเราเจอซอมบี้
                              มือเทียมก็จะแปลงกระแสไฟฟ้าให้เป็นรสเลือด แล้วมันก็จะ ป๊าบ!!! ขยับมือเพื่อยัดเข้าปากเรา 555+

แมงหลอน

Comment

Working...
                              X