Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยนะครับ เกี่ยวกะ spark gf6800 gs 256mb AGP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยนะครับ เกี่ยวกะ spark gf6800 gs 256mb AGP

คือปัญหาเดิมอ่ะครับยังแก้ไม่หายเลย ใช้การ์ดตัวนี้แล้วเล่นเกมส์ได้ปกติ แต่ดูไฟล์ที่เกี่ยวกับวิดีโอไม่ได้เลยเครื่องจะ ช้าไปเลย CPU จะทำงานร้อยเปอร์เซนต์เลยครับแม้แต่เกมส์ที่มีไฟล์วิดิโอก่อนเริ่มเล่นก็เป้นครับ แต่พอปิดพวก ไฟล์วิดีโอพวกนี้ เครื่องก็กลับมาทำงานปกติ เห้นว่ามีคนเคยแก้หายแล้วยังไงช่วยบอกผมกน่อยนะครับ เมื่อวานลองลงไดรเวอร์ใหม่ก็ไม่หายครับ ทั้ง92.91และ91.47
    spec
    AMD atlhon 2200 (1.8)
    M/B K7s8x sis746
    ram 640 mb
    Hd 40 gb

ลองใช้พวก K-lite หรือพวก Divx เปิด File ดูนะครับ

Comment

หายแล้วครับ เมล์ไปถามทางไมโครแวร์เลย บริการหลังการขายเยี่ยมสุดๆ เขาบอกวิธีแก้มาโดยลงไดรเวอร์เมนบอร์ดใหม่ แล้วลงไดเร็กเอ็ก ใหม่ แล้วลบไดรเวอร์การ์ดจออันเก่าออก แล้วจึงลงตัวใหม่ ผมว่าน่าจะหายกับตัวลงไดรเวอร์โดยลบตัวเก่าออกก่อนนี่แหละครับ ใครมีปัญกาเกี่ยวกะสินค้าของไมรโครแวร์เมลล์ไปถามได้เลยครับ เขาบริการหลังการขายดีจริงๆ เขามีสโลแกนว่า บริการ5อย่างกรือไงนี่แหละ และขอบคุณเพื่อนๆทุกคนในบอร์ดด้วยครับ ที่ให้คำแนะนำ กับคนโง่ๆอย่างผมจนสามารถทำเองได้

Comment

ผมลง windows ใหม่ 6 รอบแล้วยังไม่เห็นหายเลย ผมเป็นตั้งแต่ลง driver เลยอะ พอลง driver ไป cpu 100% ทันที.. ลอง driver มาหลาย ver แล้ว

Comment

อืม...ของผมนี่เริ่มจากลบไดเวอร์เก่าออกก่อนน่ะครับ แล้วไล่ลง
          1ไดเวอร์เมนบอร์ด
          2ไดเวอร์การ์ดจอเวอร์ชั่น91.47
          ผมว่าสำคัญตรงที่ต้องเอาไดเวอร์การ์ดจออันเก่าออกก่อนให้หมดน่ะครับถ้าไม่ให้ก็เมลล์ไปถามทางไมโครแวร์โดยตรงเลยครับ

Comment

ไม่ได้แนะนำอะไรเลย แนะนำไม่ถูกอีกต่างหาก ( ปล่อยไก่ )

แต่ก็ดีแล้วครับ ที่แก้ปัญหาได้

Comment

Working...
            X