Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับ

ตามรูปเลยนะครับ
    ช่วยบอกหน่อยครับว่าควรO/C ตรงไหนบ้าง ปรับอย่างไรบ้าง...มือใหม่ครับ
    แล้วทำไมผมใส่แรม Kingston 512 MB DDR400 แล้วทำไมมันได้แค่ 200 ละครับ

ขอบคุณมากๆครับ

DDR คือ Double Data rate มัน Bus 200 ถูกแล้ว เป็น Double ก็ 400

Comment

FSB 200 ก็ถูกต้องแล้วนิคับ

ลองลากดู ปรับในไบออสอ่ะ

Comment

อยาก OC ใช่ใหม เอานี่ไปลอง A8N5X

ทดแรม ลงมาที่ DDR 333 จากของเดิม auto
        CL3
        COMMAND RAT 2T ก่อน เดียวค่อยบรับ 1T กลัวแรมไม่ไหว
        ็HYPER TARNSPORT X4

------------------------------------
        CPU muitiple X9
        PCI-E 100
        PCI 33.3
        DRAN VOLT 2.9
        CPU VOLT 1.55 ได้สุดบอร์ดแค่นี้
        แล้ว ก็ ปรับบัส CPU ขึ้นที่ ละ5 ดู ครับ น่าจะได้บัส 250 เป็นอย่างน้อย อยูที่แรมนะครับ ว่าอึดแค่ใหน

Comment

Kingston ชิบทำมะดา คงได้แค่220 มั้งครับ ไม่มากมายเท่าไร

Comment

Working...
          X