Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงระหว่าง ซัมซุง 940BW VS LG 194WT ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงระหว่าง ซัมซุง 940BW VS LG 194WT ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ฟันธงระหว่าง ซัมซุง 940BW VS LG 194WT ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับแล้วค่าคอนทราสของlgที่มากกว่าของซัมซุงหลายเท่าตัวมีความแตกต่างกันมาน้อยแค่ไหนครับ ใจผมเอนไปทางซัมซุงน่ะแลเวประกันตัวไหนดีกว่ากันครับ

ถามเพิ่มเติมครับตัง940bw กับ940 bw พลัส มีความแตกต่างกันตรงไหนบ้างครับเห็นราคาต่างกันแค่100-200บาทเอง

Comment

ชอบตัวไหน ไปดูตัวจริงเปรียบเทียบเลยครับ

ส่วนตัวผมชอบ Samsung มากกว่า หิหิ

ส่วน BW+ ถ้าจำไ่ม่ผิดจะมี Contrast สุงกว่าครับ

Comment

ตามข้างบนคับ^^"

Comment

ผมเล็งตัว+เหมือนกันครับ คอนทราสที่2000:1อะ ราคาไม่สูงมากนัก สีดำสวยดี

Comment

ผมใช้ LG ครับ ไม่ติดยี่ห้ออ่ะ สเปคก็ดีกว่า

Comment

ผมว่าคุณภาพพอๆกันครับ แต่จุดตัดสินใจคือ ฐานซัมซุงแคบกว่า และที่สำคัญ ปุ่มกดอยู่ด้านหน้าครับ

Comment

ซัมซุงคอสั้น แอลจีสิสง่ากว่า คุ้มค่ากว่า ชอบมากกว่า
                มี D-Sub + DVI ด้วย

Comment

ตัดสินใจเอาซัมซุงแล้วครับพอดีพี่ชายใช้ของ lg อยู่เลยไปดูเขาเล่าให้ฟังซื้อมา 3 วันแรก555+ ใช้งานอยู่คอมก็ค้างประมาณ15 นาทีเลยเปิดปิดเครื่องใหม่หน้าจอเปิดขึ้นมาอีกทีแดงครึ่งจอเลยครับ(เขาเอารูปให้ดูด้วย ประมาณว่าน่ากัวมาก)แค่เปิดจอก็เห็นเลยครับครึ่งจอเพิ่งซื้อมา 3วันเองเขาบอก เลยเอาไปเคลมที่ร้าน hwh เขาอิดออดไม่ยอมรับเคลมเขบอกว่าของหมดเขาเลยพาไปที่ศูนย์ lg ทางศูนบอกไม่รูเหมือนกันว่าเกิดจากสาเหตุอะไรเขาบอก 1ใน 100 เหอๆๆๆๆเป็น%ที่สูงจิงๆๆแต่ทางศูนก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ ที่สำคัญผมไม่ชอบตรงปุ่มมันอยู่ด้านหลังจอครับเอื้มมือไปกดลำบากปุ่มอยู่ติดๆกันด้วยไม่รู้เลยว่าปุ่มไหนทำอะไรถึงจะมีบอกด้านหน้าก็เถอะขอบคุณครับกลัวเป็น 1 ใน 100ครับ

Comment

Originally posted by zerocs View Post
                    ซัมซุงคอสั้น แอลจีสิสง่ากว่า คุ้มค่ากว่า ชอบมากกว่า
                    มี D-Sub + DVI ด้วย
                    ซัมซุงก็มี D-Sub + DVI ไม่ใช่เหรอคับตัว 940 bwและ940 bw+

ดูในเวบซัมซูงค่าคอนทราสของ940 bwและ940 bw+ มัน500:1 เท่ากันนี่ครับ

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                      ซัมซุงก็มี D-Sub + DVI ไม่ใช่เหรอคับตัว 940 bwและ940 bw+

ดูในเวบซัมซูงค่าคอนทราสของ940 bwและ940 bw+ มัน500:1 เท่ากันนี่ครับ
                      บอกแล้วปุ่มกดด้านหน้าดีกว่า สองตัวนี้ต่างกันที่ response time ครับ

Comment

+ กับไม่ + ต่างกันที่ contrast 2000 กับ 500 และก็ Resp Time 5 กับ 4 ms ตามลำดับเลือกเอาเอง แต่ผมซื้อแบบ + ในเวปตอนแรกผมก็งงๆกับมันครับ เลยไปดูตัวจริงหายสงสัยเองเขียนอยู่ที่ตัวจอเลย ตรงกล่องจอก็เขียนไว้ ฟันธงเวปมันมั่ว เวป SAmsung แท้ๆแต่ข้อมูลมั่ว เห้อ

Comment

งั้นคงเลือก +อิอิอิ มีสีดำป่าวหว่า

Comment

เอาเลือกสเปคที่ดีกว่าครับ ไม่เลือกยี้ห้อ ดีก็ดีที่ภายในใช่ภายนอก

Comment

คุณภาพพอกัน แต่ส่วนตัวชอบซัมซุงมากกว่า แต่ว่าผมใช้ LG194WT เพราะมันถูกครับ เพื่อนผทก้ใช้ซัมซุงรุ่นนี้แหละ เอาไปเทียบแล้ว ซัมซุงสีสดกว่า และซัมซุงผมก็มีเหมือนกันแต่เป็นรุ่น B+ 19" ไม่วาย สวยมากครับ แต่ผมว่าแสงที่ขอบจอมันสะท้อนเข้าจอ ผิวบอดี้มันเงาดำสนิืท ผมว่าเป็นข้อเสียของรุ่นนี้ แพงเหมือนกัน7800 แหนะ

Originally posted by Au_ninja View Post
                              ตัดสินใจเอาซัมซุงแล้วครับพอดีพี่ชายใช้ของ lg อยู่เลยไปดูเขาเล่าให้ฟังซื้อมา 3 วันแรก555+ ใช้งานอยู่คอมก็ค้างประมาณ15 นาทีเลยเปิดปิดเครื่องใหม่หน้าจอเปิดขึ้นมาอีกทีแดงครึ่งจอเลยครับ(เขาเอารูปให้ดูด้วย ประมาณว่าน่ากัวมาก)แค่เปิดจอก็เห็นเลยครับครึ่งจอเพิ่งซื้อมา 3วันเองเขาบอก เลยเอาไปเคลมที่ร้าน hwh เขาอิดออดไม่ยอมรับเคลมเขบอกว่าของหมดเขาเลยพาไปที่ศูนย์ lg ทางศูนบอกไม่รูเหมือนกันว่าเกิดจากสาเหตุอะไรเขาบอก 1ใน 100 เหอๆๆๆๆเป็น%ที่สูงจิงๆๆแต่ทางศูนก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ ที่สำคัญผมไม่ชอบตรงปุ่มมันอยู่ด้านหลังจอครับเอื้มมือไปกดลำบากปุ่มอยู่ติดๆกันด้วยไม่รู้เลยว่าปุ่มไหนทำอะไรถึงจะมีบอกด้านหน้าก็เถอะขอบคุณครับกลัวเป็น 1 ใน 100ครับ
                              -- ซัมซุง -- ผมไม่ได้เข้าข้างนะครับ เพื่อนผมถอย ซัมซุงมาวันแรก จอแดงทั้งจอครับ ตอนเทสที่ร้านไม่เป็นครับ พอกลับมาถึงห้องแดงเทือก เคลมอย่างเดียว เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้
                              -- LG --แล้ว LG ของผม ซื้อมาวันแรกไม่มีปัญหา ใช้ไป 1 วัน มี dot 1 จุด เปลี่ยนครับ เค้าให้เปลี่ยนได้ เค้าบอก ใน 7 วัน ของมีปัญหาเปลี่ยนได้ ผมเลยได้ตัวใหม่มา ทุกวันนี้ใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรครับทั้งของผมแล้วก็ของเพื่อน ประมาณ 6 เดือนแล้วครับ

Comment

Working...
                              X