Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมโหลดไฟล์เกม PS2 มาทำยังไงให้กลายเป็น ISO ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมโหลดไฟล์เกม PS2 มาทำยังไงให้กลายเป็น ISO ครับ

ผมโหลดไฟล์เกม PS2 มาทำยังไงให้กลายเป็น ISO ครับ (ภาพด้านล่าง)

ห้ามบอกว่าให้ผมไร้ลงแผ่นก่อนแล้ว ค่อยดึงมาเป็น ISO อีกทีนะ

คือจะเอามาเล่นกับโปรแกรม Pcsx2_0.9.4 อ่ะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by kingza99; 7 Sep 2008, 17:54:54.

ปิดกระทู้ครับ

ลืมไปว่ามีแผ่น DVD เปล่าอยู่ร้อยกว่าแผ่น ลงทุนไร้ใส่แผ่นและ

เล่นได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ -*- (แล้วจะตั้งทำไมฟะ) ขออภัย

Comment

ก้อบไฟร์ทั้งหมดลงแผ่นดีวีดีแล้วเบินแผ่นเป็นไฟร์ .ISO ครับ ขอถามหน่อยได้ป่าวครับไอ้เวอร์ชันนี้ Pcsx2_0.9.4
      มันเล่นได้ 100% แล้วหรอครับถ้าเล่นได้ขอได้ป่าวครับทั้ง BIOS และ programe เลยนะครับขอบคุณไว้ก่อนเลยครับ

Comment

Originally posted by amop View Post
        ก้อบไฟร์ทั้งหมดลงแผ่นดีวีดีแล้วเบินแผ่นเป็นไฟร์ .ISO ครับ ขอถามหน่อยได้ป่าวครับไอ้เวอร์ชันนี้ Pcsx2_0.9.4
        มันเล่นได้ 100% แล้วหรอครับถ้าเล่นได้ขอได้ป่าวครับทั้ง BIOS และ programe เลยนะครับขอบคุณไว้ก่อนเลยครับ

แปบนะครับขอลองเพื่อความชัวก่อนเด่ว PM ไปให้ครับ

Comment

เล่นแบบ สโลว์โมชั่นน่ะซิ.....

Comment

Originally posted by armyman View Post
            เล่นแบบ สโลว์โมชั่นน่ะซิ.....
            ตอนนี้มันเล่นไม่ได้แล้วครับ.....

Comment

ลอง magi iso ดูครับมันสามารถทำ data ให้เป็น iso ได้

Comment

ปกติ ถ้าจะเล่นจากไฟล์ iso ต้องเปลี่ยนค่าตรงไบออสก่อน ดูตามภาพ แล้วเข้าไปคอนฟิกตัวอิมเมทอีกที..แล้วจึง
                รันเกมครับ........

Comment

Originally posted by YuE View Post
                  ลอง magi iso ดูครับมันสามารถทำ data ให้เป็น iso ได้
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by armyman View Post
                  ปกติ ถ้าจะเล่นจากไฟล์ iso ต้องเปลี่ยนค่าตรงไบออสก่อน ดูตามภาพ แล้วเข้าไปคอนฟิกตัวอิมเมทอีกที..แล้วจึง
                  รันเกมครับ........

ลองแล้วมันยังไม่ได้ปลงและครับ T-T ขอบคุณครับ

Comment

ใช้โปรแกรมพวก UltraISO หรือ Nero ทำิอิมเมจจากแผ่นหรือจากHDDก็ได้ครับ แล้วใช้ DAEMON Tools เมาท์

Comment

งั้นลองเวอร์ชัน0.9.2 ดูครับันเล่นด้ายเหมือนกันครับแต่มันขึ้นอยู่กับไบออสด้วยนะครับลองหาไบออสหลายๆๆรุ้นลองดูครับแต่ผมว่ามันยังไม่ร้อนเปอร์เซนนะเล่นไปกระตุ่กไป แต่ผมว่าเวอร์ชันนี้ละดีสุดครับรับลองแต่ไม่ร้อยครับแต่เล่นด้ายชัว

Comment

ปิดทู้ไวจิง

Comment

Working...
                        X