บางท่านอาจจะเคยรัน Fraps 2.8.1 แล้วโปรแกรมไม่ขึ้น เป็นเพราะเคยลงเวอร์ชั่นเดโมมาก่อนหรือเวอร์ชั่นเก่ากว่ามาก่อนแล้วลบทิ้งครับ ทำให้โปรแกรมรันแล้วหายไป

มีวิธีคือ ไปโหลดโปรแกรม regmon มาครับ จากนั้น ให้รัน Regmon ไว้แล้วไปรันโปรแกรม Fraps (กดรันสัก 2-3 ที) แล้วให้ไปที่ Regmon กด CTRL+E ครับ ลองย้อนไปหาดู Registry ที่ถูกเปิดโดย Fraps จะมีตัวที่ไปเปิด Key เกี่ยวกับ License ในHKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE แล้วจะมีเลขยาวๆบอก ให้ดับเบิ้ลคลิกบรรทัดนั้นใน Regmon แล้วโปรแกรมจะเปิด Regedit มา ให้เราลบบรรทัดที่มีเลขเหล่านั้นออกครับ (จะมีประมาณ 2 ตัวที่ต้องลบ) พอลบแล้วให้ปิดโปรแกรม Regmon และ Regedit ก่อนนะครับ แล้วค่อยรัน Fraps จะใช้ได้ปกติครับ