มีเพื่อนผมมันส่ง ไฟล์ image101 มาให้ เปิดดูเป็น MS-Dos Application ผมก็พอเดาออกแหละว่าเป็นไวรัสหรืออะไรซักอย่าง แต่ก็เปิดด้วยความอยากลอง แล้วก็ลบออก เอา NOD32แสกนดูปรากฎว่าไม่เจอ ทีนี้จะเปิดเอ็มไปด่ามัน พอเข้าไปที่ชื่อเอ็มมัน มันเรียกหน้าต่างขึ้นมาไม่ได้ ทำยังไงก็ไม่มีผล แต่คอนเนกเข้าเอ็มเอสเอ็นได้ ใครพอจะมีทางแก้บางมั้ยครับ ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง
ด้วยความอยากรู้ของผมเอง ว่าจะเอาคืนเพื่อนอยู่ใครแก้ได้ช่วยบอกทีนะครับขอบคุณครับ