Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows XP SP.2 vs Windows Vista Ultimate

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows XP SP.2 vs Windows Vista Ultimate

Windows XP SP.2 vs Windows Vista Ultimate

- สองตัวนี้ตัวไหน Boot เข้า Windows ได้เร็วกว่ากันครับ ถ้าแรมซัก 2GB ?
    - ใช้ HD2600 อยู่ จำเป็นไหมที่ต้องใช้ Windows Vista ครับ?
    - ดูหนัง/ไฟล์วีดีโอ ตัวไหนแจ่มกว่ากันครับ ???

โดยรวมตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ เครื่องผมก็ SPeC ตาม Sig เลยครับ...
    Last edited by Dojo-mAn; 13 Dec 2007, 20:32:23.

พอๆ กันมั้งครับ ไม่ได้สังเกตของ XP
    แต่ผมปรับแต่ง registry + OS ใน XP วิ่ง 1 ขีดครึ่ง เข้าวินโดวส์ไปเลย ^^
    Vista ไม่ได้แต่ง ก็ 7 ขีด

Comment

พอๆกันเลย อยากใช้vista ก็ใช้เลยครับแจ่มแล้ว ส่วนดูหนังแจ่มกว่าก็ต้อง vista ละครับ เพราะการ์ดตัวนี้ ทำงานกับ DX10 ด้วยเวลาดูหนัง

Comment

พอๆกันครับ แต่ผมชอบ vista ตรงที่มัน Search file ได้ไวและสะดวกดีครับ เวลาหาเพลงอะไรประมาณนี้ครับ

Comment

ระวัง แต่ง registry มาก เดี๋ยวมันเข้า Windows แล้วทะลุไป Shut Down เลยนะครับท่านเดี่ยว 555

sigpic

Comment

ไวไว มาม่า ยำยำ อิอิ
            Last edited by Dojo-mAn; 14 Dec 2007, 16:46:39.

Comment

Originally posted by mercadix View Post
              ระวัง แต่ง registry มาก เดี๋ยวมันเข้า Windows แล้วทะลุไป Shut Down เลยนะครับท่านเดี่ยว 555
              กร๊ากกกกกกกก

Comment

Vista Ultimate ผมวิ่ง 2 ขีดเองครับ เข้าเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  พอๆ กันมั้งครับ ไม่ได้สังเกตของ XP
                  แต่ผมปรับแต่ง registry + OS ใน XP วิ่ง 1 ขีดครึ่ง เข้าวินโดวส์ไปเลย ^^
                  Vista ไม่ได้แต่ง ก็ 7 ขีด
                  ของผม วิสต้า วิ่ง 5ขีดครับ น่าใช้ดีเหมือนกันครับ ผมใช้มา 2-3 เดือนแล้ว แต่ที่น่าเบื่อคือ IE 7 มันชอบปิดหน้าต่างเอง ประมาณว่าเล่นสักพักหรือเปิดหน้าเยอะๆ มันก็จะมีกรอบขึ้นมา แล้วบอกว่าจะรีสตาร์ทหน้าต่างใหม่ ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเป็นกันมั่งมั้ย (ของผมลองวิสต้าโฮมพรีเมี่ยมแท้ครับ)

Comment

ลองใช้ mozilla firefox แทน ie ดูครับ เร็วกว่า+ดีกว่า
                    แต่ไม่แน่ใจใช้กับ vistaได้หรือเปล่านะ

Comment

Originally posted by kv View Post
                      ลองใช้ mozilla firefox แทน ie ดูครับ เร็วกว่า+ดีกว่า
                      แต่ไม่แน่ใจใช้กับ vistaได้หรือเปล่านะ
                      เห็นควรด้วยครับ ว่าFireFoxเหมาะกับการเล่นเน็ตมากกว่าด้วยประการทั้งปวง
                      ถ้าหน้าเว็ปไหนมีปัญหาค่อย เปิด ie ขึ้นมาคู่กัน ผมใช้วิธีนี้อยู่

ปล. FF ใช้กับ Vista ได้ไม่มีปัญหา
                      ดาวน์โหลดใช้ดูนะครับ <<Click here>>
                      ปล2. ผมชอบใช้ ie6 แต่ m$ คงจะไม่ยอมให้ลง เพราะอยากให้เป็นข้อแตกต่างของ xp กับ vista

Comment

Originally posted by ohmerian View Post
                        ของผม วิสต้า วิ่ง 5ขีดครับ น่าใช้ดีเหมือนกันครับ ผมใช้มา 2-3 เดือนแล้ว แต่ที่น่าเบื่อคือ IE 7 มันชอบปิดหน้าต่างเอง ประมาณว่าเล่นสักพักหรือเปิดหน้าเยอะๆ มันก็จะมีกรอบขึ้นมา แล้วบอกว่าจะรีสตาร์ทหน้าต่างใหม่ ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเป็นกันมั่งมั้ย (ของผมลองวิสต้าโฮมพรีเมี่ยมแท้ครับ)
                        ของผม Vista Ultimate x86 ก็เป็นครับ

Comment

Originally posted by beautyless View Post
                          เห็นควรด้วยครับ ว่าFireFoxเหมาะกับการเล่นเน็ตมากกว่าด้วยประการทั้งปวง
                          ถ้าหน้าเว็ปไหนมีปัญหาค่อย เปิด ie ขึ้นมาคู่กัน ผมใช้วิธีนี้อยู่

ปล. FF ใช้กับ Vista ได้ไม่มีปัญหา
                          ดาวน์โหลดใช้ดูนะครับ <<Click here>>
                          ปล2. ผมชอบใช้ ie6 แต่ m$ คงจะไม่ยอมให้ลง เพราะอยากให้เป็นข้อแตกต่างของ xp กับ vista

- เหมือนกันเลยครับ ผมชอบ IE 6 มากกว่าครับ
                          - ใช้จิ้งจอกไฟ สลับกับ IE 7 เหมือนกันครับ ^ ^ ลง Extension ไปเพียบ อิอิ
                          - จิ้งจอกไฟเกลียดมันอย่างนึง ชอบอัพเดตเวอร์ชั่นบ่อยมากๆ -*-
                          Last edited by Dojo-mAn; 14 Dec 2007, 16:48:06.

Comment

XP boot ไม่ถึงขีดดีรอก Vista 2 ขีด
                            อิอิ มีสูตรอะ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                              XP boot ไม่ถึงขีดดีรอก Vista 2 ขีด
                              อิอิ มีสูตรอะ
                              สูตรรูเตี๋ยว เหรอค๊าบ

Comment

Working...
                              X