Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อลำโพงจากญี่ปุ่น AC100V(50/60Hz)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อลำโพงจากญี่ปุ่น AC100V(50/60Hz)

ถ้าซื้อลำโพงจากญี่ปุ่น AC100V(50/60Hz)จะหาหม้อแปลงมาใช้ในไทยได้ไหมครับ

มันมีหม้อแปลงที่แปลง 100V เป็น 220V ปะครับ

แล้วถ้าใช้ผ่านหม้อแปลงมันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

เวลาเปิดดังๆไฟมันจะไม่พอหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
    ถ้าซื้อลำโพงจากญี่ปุ่น AC100V(50/60Hz)จะหาหม้อแปลงมาใช้ในไทยได้ไหมครับ

มันมีหม้อแปลงที่แปลง 100V เป็น 220V ปะครับ

แล้วถ้าใช้ผ่านหม้อแปลงมันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

เวลาเปิดดังๆไฟมันจะไม่พอหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
    มีเยอะแยะครับที่บ้านหม้อ ถ้ากลัวจ่ายกระแสไม่พอก็เลือกตัวที่จ่ายแอมป์สูงๆ เผื่อไว้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

เราก็ต้องซื้อหม้อแปลงไฟจาก100Vให้เป็น220Vใช่ปะครับ

ส่วนแอมป์เลือกยิ่งเยอะยิ่งดีใช่ไหมครับ

Comment

เคยเห็นแต่ 220/110 ถ้าเป็น 100 V คงต้องสั่งพันครับ

ส่วนไฟไม่พอนี่ ไม่ต้องกลัวครับแค่หาขนาดVAสูงสุดที่มัน ต้องการ แล้วก็ไปซื้อมาใช้เท่านั้นเองครับ

แอมยิ่งยิ่งเยอะยิ่งดีครับ แต่ยิ่งเปลืองไฟนะครับ

Comment

ผมหาใน google เห็นพูดกันว่า 100 ซื้อหม้อแปลง 110 ได้จริงเปล่า เขาบอกว่าให้ซื้อเผื่อ

http://www.wijitboonchoo.com/audiocl...030faa0da94aee

Comment

อย่างที่ท่านตุ้ยบอกครับผมเคยเห็นแต่ 110v เหมือนกัน ญี่ปุ่นก็ใช้ไฟ 110v ไม่ใช่หรอครับ
            มีขายอยู่แล้วแหล่ะครับ ถ้าไม่มีจริงๆบ้านหม้อสั่งพันหม้อแปลงใหม่เลยครับ ไม่ใช่ปัญหา
            แต่ชัวร์ๆผมว่ามันน่าจะใช้ 110v นะครับเช็คดูดีดี

Comment

http://www.bose.co.jp/jp_jp?url=/con...n3_ii_spec.jsp

เนี่ยครับ มันเขียน AC100V(50/60Hz)

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
                http://www.bose.co.jp/jp_jp?url=/con...n3_ii_spec.jsp

เนี่ยครับ มันเขียน AC100V(50/60Hz)
                งั้นสั่งพันเลยก็ดีครับ ซัก 500 VA ก็น่าจะพอ

Comment

โมเอาเทอรอยยัด เปลี่ยนไดโอด กะ c กรองกระแสใหม่ -..-
                  Last edited by battlecruiser; 13 Dec 2007, 23:10:45.

Comment

110 V ใช้ได้ครับ
                    ปกติไฟ 220 เราเองก็มีเกินอยู่เป็นปกติครับ
                    เพราะว่าเป็นไฟฟ้ากระแสสลับครับ

ส่วนจะกี่แอมป์นั้น
                    ให้ดูจากป้ายด้านหลังหรือฟิวส์ที่อยู่ด้านในครับ

Comment

ครับ ขอบคุณครับ ท่านๆทั้งหลาย

Comment

เลือกลำโพงได้ยัง ^^

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          โมเอาเทอรอยยัด เปลี่ยนไดโอด กะ c กรองกระแสใหม่ -..-
                          เคยคิดจะทำ แต่หมดปัญญาแกะ

Comment

Originally posted by camera View Post
                            เคยเห็นแต่ 220/110 ถ้าเป็น 100 V คงต้องสั่งพันครับ

ส่วนไฟไม่พอนี่ ไม่ต้องกลัวครับแค่หาขนาดVAสูงสุดที่มัน ต้องการ แล้วก็ไปซื้อมาใช้เท่านั้นเองครับ

แอมยิ่งยิ่งเยอะยิ่งดีครับ แต่ยิ่งเปลืองไฟนะครับ

220/100 หาซื้อได้ที่ร้าน อมร (ตามห้าง Lotus) ผมเห็นมีตัว 500W ประมาณ 1200-1300 ครับ

Comment

Working...
                            X