Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้Remote Desktopแล้วจออีกเครื่องดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้Remote Desktopแล้วจออีกเครื่องดับ

ที่บ้านมีคอม 2 เครื่องครับ
    เครื่องที่ 1. P4 2.8e vga gf mx4000
    เครื่องที่ 2. amd 1.6 vga gf 7600

คือว่า ถ้าผมใช้เครื่อง 1 Remote Desktop ไปที่เครือง 2 แล้ว จอเครื่องที่ 2 จะดับตลอด (หน้าจอทางฝั่งเครื่องที่ 1 ก็ จะมืดมองไม่เห็นอะไรเลย) แต่ คอมมของเครื่องที่ 2 ยังทำงานอยู่ ต้องรีสตาดใหม่ถึงจะเป็นปกติ

แต่ถ้าใช้เครื่อง ที่ 2 Remote Desktop ไปที่เครื่องที่ 1 ทุกอย่างปกติ ควบคุมได้ครับ

อยากถามว่ามันเป็นที่อะไรหรอครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

มะมีคนมาตอบเยยงะ
    Last edited by Pikba; 15 Dec 2007, 13:18:00.

Comment

Working...
    X