Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนวินโดว์มีเดียจากv.11ให้เป็นV.10อย่างไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนวินโดว์มีเดียจากv.11ให้เป็นV.10อย่างไง

คือผมลงวินโดว์2006ลงไปแล้วมันลงวินโดว์มีเดีย11ให้มาด้วยแต่ผมจะลงV.10จะลองลงทับเลยก็ไม่ได้
    (มันบอกว่าคุณมีมีเดีย11พร้อมอยู่แล้ว)ที่นี้ผมก็เลยลองหาดูว่าจะลบV.11ออกเข้าไปในคอนโทนแพลนแนล
    ก็ไม่มีให้ลบผมเลยเข้าไปลบที่ไดร์C/program fileก็ลบได้(ลบโฟร์เดอร์Windows mediaทั้งหมด)
    แต่พอจะลงV.10ก็ลงไม่ได้อีกมันบอกเหมือนเดิมเลย(มันบอกว่าคุณมีมีเดีย11พร้อมอยู่แล้ว)ทั้งๆที่ผมลบทิ้งไป
    หมดแล้ว
    1.เลยอยากถามว่าจะทำวิธีไหนให้ผมลงwindows media 10ได้อ่ะคับมันต้องไปลบตรงไหนออก

เข้าไปลบโปรแกรมตรง Add or Remove Programs คลิกตรง Add/Remove Windows Components แล้วเลือนลงมาข้างล่าง คลิกตรง วินโดว์มีเดียเพลย์เยอร์ ออก แล้วคลิก Next ต่อไปรับ แล้วจากนั้นก้อติดตั้ง windows media 10 ได้เลยครับ

Comment

ทำแล้วไม่ได้อ่ะคับมันขึ้นแบบเนี้ย
      A more recent verion of windows media player is already running on your computer. setup connot continue.
      ไม่รู้จะทำไงแล้ว

Comment

Working...
      X