Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบตผมมีปัญหามั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบตผมมีปัญหามั๊ยครับ

คือว่าผมชาร์จไว้เต็ม 100% แล้วนะครับ แล้วไม่ได้ใช้ไป 4-5 วัน พอมาเปิดอีกที มันเหลือแค่ 20% เองครับ แสดงว่ามันเสื่อมแล้วรึเปล่า เพราะเพิ่งซื้อมาเดือนเดียวเอง
    ผมใช้ hp 6506tx น่ะครับ
    ฝากด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

เป็นไปได้ว่าเสื่อมครับ ต่อให้มันคลายประจุยังไง 4-5วันไม่มีทางลดเหลือ20%หรอกครับ สุดๆผมเคยเหลือแค่89%เอง

Comment

เคยชาร์จเต็ม แล้ววันรุ่งขึ้นเปิด เหลือประมาณ 88% แต่นี่เหลือ 20% อะครับ ควรเอาไปเช็คมั๊ยคับ
      แล้วต้องเอาไปเช็คที่ศูนย์ hp หรือร้านที่ซื้อครับ

Comment

ยกเข้าศูนย์เลยครับ เร็วกว่าแน่นอน

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X