Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู Hardisk หน่อยครับ ตัวนี้น่าใช้ป่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู Hardisk หน่อยครับ ตัวนี้น่าใช้ป่ะ

Barracuda 7200.11 ST3500320AS 500GB SATA-II 32MB NCQ (Gamers)

ราคา 5200 นิด ๆ buffer 32 m นี่มีผลจนสังเกตความเร็วได้รึป่าวครับ

พอได้ครับ ดีกว่า 8 กับ 16 แหละครับ
    แต่ไม่แรงเท่า 250Gx2 RAID 0 แนะครับ 5000 เท่ากัน

Comment

ถ้าไม่เกี่ยงความจุ raptor ก็ยังดีกว่าใช่ป่ะครับ

พอดีกำลังจะซื้อ raptor ตัว 74 แต่เห็นตัวนี้ออกมาใหม่เลยถามดู buffer มันหลายดีแถมวงเล็บว่า gamer ด้วย

Comment

ถ้าเรื่องความจุไม่มีผลกับกว่าคุ้มค่า ไง 10000 รอบก็ยังได้เปรียบครับ

ส่วน GAMER นะมันเป็นเทคนิคทางการตลาลครับ
        ลองวันใหน raptor เขียน extream ultimate gamer มาละก็ ฟังดู เหมือน เทวดาเลยละครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ถ้าเรื่องความจุไม่มีผลกับกว่าคุ้มค่า ไง 10000 รอบก็ยังได้เปรียบครับ

ส่วน GAMER นะมันเป็นเทคนิคทางการตลาลครับ
          ลองวันใหน raptor เขียน extream ultimate gamer มาละก็ ฟังดู เหมือน เทวดาเลยละครับ อิอิ
          ถูกของท่าน

Comment

แต่ผมว่าราคามันแพงไปอะครับ ถ้า 4 พันต้นๆอะน่าซื้อ

Comment

ม่ายมีความรู้ HDD อยากรูเหมือนกันเล่นเกมใช้ตัวใหนดี ผมใช้แค่16m

Comment

Working...
              X