จะซื้อจอ LCD ของอะไรดีคะไม่มีความรู้เลย งบ 6000 บาทคะ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: จะซื้อจอ LCD ของอะไรดีคะไม่มีความรู้เลย งบ 6000 บาทคะ

กี้abacคะ
    Guest

Default จะซื้อจอ LCD ของอะไรดีคะไม่มีความรู้เลย งบ 6000 บาทคะ

จะซื้อจอ LCD ของอะไรดีคะไม่มีความรู้เลย งบ 6000 บาทคะ

อยากหาจอไว้เล่นเกมส์ + ทำงาน+ดูหนัง อะคะ อยากได้ 17 นิ้ว หรือ 19 คับ

ไม่เป็นเรื่อง hardware เลย อยากรู้ว่าตัวไหนดีอ่ะคะ

แบบว่าเพื่อนแนะนำให้มาถามในนี้อ่ะคะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

17" ไม่เกิน 6000 น่าจะเป็น ACER นะครับ ตัวที่ไม่ใช่ วายสกรีนนะ

กี้abacคะ
    Guest

ถามอีกนิดนะคะ อยากได้แบบจอเรืองแสงจะได้ไม่ปวดตาอะคะใช้ของอะไรดี

เมื่อกี้ โทรไปคุยกะคุณแม่มาคุณแม่ อนุม้ติวงเงิน 9 up แต่ไม่เกิน 10,000 คะ

ใช้ตัวไหนดีเอ่ยช่วยบอกกี้ทีคะไม่มีความรู้นี่จะไปซื้อยังไม่รู้จะบอกเขาถูกรึปล่าวเลย

พี่คนไหนบ้านอยู่แถวๆพันทิพย์บ้างคะไปเดินซื้อเป็นเพื่อนกี้กับคุณแม่หน่อยคะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ลองดู Philips "170X6FB" 17" Black LCD 8900

ครับ http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=2179

เสียดายจัง ไม่สามารถไปเดินเป็นเพื่อนได้ครับ

OverclockZone Member O-Man's Avatar

เอา 19 นิ้วไปเลยครับ

อีกตัวก็ลองดู samsung หรือ acer 19 ตัวไวด์สกรีนก็ถูกดี

ปล. ถ้า คุณแม่ติดธุระ บอกผมเป็นคนแรกนะครับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

LCD 19" ACER (AL1916WD) S/B

* Model : ACER AL1916WD (Silver/ Black)
    * 19" (Wide Screen) TFTactive-matrix
    * Resolution : 1440 x 900 (max)
    * Dot Pitch : 0.284
    * Brightness : 300 cd/m2
    * Contrast Ratio : 500:1
    * Viewing Angle : 150° horizontal, 130° vertical
    * Response Time : 8ms
    * Interface : VGA (Analog D-sub) and DVI
    * Power Rating : 100-240V (50-60Hz) , 1.5A
    * Speaker : N/A
    * รับประกัน 3 ปี

ราคาสุดคุ้ม 7600 บาท

กี้abacคะ
    Guest

วันนี้เพื่อนเอา แคทตาล็อกมาหั้ยดูคะ

ไม่ทราบว่า benq รุ่น FP93GX ดีไหมคะ

ใจจริงอยากได้ จอยาวๆ แล้วหน้าจอเป็นกระจกเงาๆอ่ะคะ

ตัวไหนดีน้า ช่วยตอบกี้หน่อยนะคะ

OverclockZone Member Special's Avatar

acer 8000 ครับ วายสกีน

ผู้มาเยือน
    Guest

ทำไมของยี่ห้อ acer ราคาถูกจังคะ

แล้วจะดีเหรอคะ ตอนนี้มีงบ 10,000 นะคะ

แล้ว acer รุ่นไหนคะ

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

แต่ผมเคยอ่านเรื่อง LCD มาพอสมควรเขาบอกของ Acer ห่วยนะครับ
    เสียง่ายอะไรประมาณนี้ แต่ผมไม่ยืนยันนะครับอ่านจะเป็นรุ่นเก่า ๆ รุ่นใหม่ผมไม่แน่ใจ
    งัยลองผู้เชี่ยวชาญตอบอีกทีแล้วกันครับ

OverclockZone Member Olooz's Avatar

อยากหาจอไว้เล่นเกมส์ + ทำงาน+ดูหนัง อะคะ อยากได้ 17 นิ้ว หรือ 19 คับ

ไม่เป็นเรื่อง hardware เลย อยากรู้ว่าตัวไหนดีอ่ะคะ

แบบว่าเพื่อนแนะนำให้มาถามในนี้อ่ะคะ
    ตกลงคุณกี้ เป็ง ญ/ช อ่ะค๊าบ

ลอง LCD Viewsonic ดูครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

ถามเพิ่มเติมจากเจ้าของกระทู้นะครับ พอดีกำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน ควรจะซื้อแบบ wind screen 19 นิ้วดีหรือป่าวครับ อ่านๆดูหลายๆคนบอกว่ามันน่าจะรองรับในอนาคตได้ดี แต่โดยส่วนตัวไม่ได้ดูหนัง dvd ผ่านทางคอมเลย แต่ตัวที่ดูอย่ก็มี samsung940bw ถามต่ออีกนิดนะครับ หรือผมจะเลือกซื้อจอที่เป็น 17นิ้ว ธรรมดาดี มองอยู่ก็คือ samsung740b ส่วนเรื่อง acer นี่อยากรู้ว่ามันดีรึป่าวครับในความรู้สึกเวลาพูดถึงacerแล้วรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจเลยเมื่อเปรียบเทียบกับsamsung

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ถ้าเทียบจริงๆแล้ว Samsung เหนือกว่า Acer อยู่แล้วล่ะครับ

แต่ถ้าวัดราคาต่อนิ้วแล้ว Acer กินขาด ถึงประสิทธิภาพด้อยกว่า แต่ก็ไม่ได้ด้อยจนน่าเกลียด

ถ้าจะเอามาดูหนัง ผมว่า Acer เหมาะกว่าตรงที่เป็น Wide Screen แต่ Samsung ไม่ทำรุ่น Wide ออกมา (ทำทีก็แพงระยับซะ)

จริงๆมี Asus รุ่นนึงน่าสนใจมาก แต่ราคาเกินงบไปเยอะเลย ^^'

Dell ก็น่าสนใจ แต่ยังไม่เห็นมีใครเอามาขาย

ผู้มาเยือน
    Guest

ตอนนี้ samsung ทำ wind screen ออกมาแล้วครับคือรุ่น 940bw 19นิ้ว ราคาประมาน 8890 คับดูมาเมื่อวันจันทร์ แต่ไม่รุ้ว่าเป็นยังไงบ้าง

OverclockZone Member harman/kardon's Avatar

งบ6000 Samsung740N ครับ 6200บาท

ชั้น 4 pantip ครับ เดินหาดูละกัน

Bookmarks

Bookmarks