Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามท่านที่ใช้การ์ดจอ AGP กับ แรม DDR2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามท่านที่ใช้การ์ดจอ AGP กับ แรม DDR2

พอดีจะประกอบคอมสักเครื่องให้ญาติครับ เค้ามี CPU 775 การ์ดจอ AGP แล้วก็แรม DDR2 อยู่ครับ ตอนนี้หาบอร์ดที่จะใส่ได้แล้ว แต่เพื่อนมันบอกว่าใช้การ์ดจอ AGP กับแรม DDR2 มันจะมีปัญหา

ผมเลยเขวไปเลย (ส่วนตัวก็ไม่เคยลองเหมือนกัน) สงสัยครับว่ามันจะใช้งานร่วมกันได้ไหมครับ

มันอยู่ที่ความเสถียรระหว่าง mb+vga+ram ครับ

อ๋อ เรื่องไดรเวอร์ของการ์ดจอด้วยนะครับ

บางรุ่น บางยี่ห้อ เข้ากันได้เป็นอย่างดี

ความเห็นนะครับ ไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

ไม่จริงอ่ะ ไม่น่าเกี่ยวกัน

Comment

ไม่เกี่ยวกันมั่ง

Comment

ไม่เกี่ยวเลยครับ
          น้องผมยังใช้ ddr1 กับ การ์ดจอ PCI-E ไม่เห็นมีปัญหาเลย

Comment

ผมก็ว่ามันไม่เกี่ยวกันอ่ะครับ
            จะเป็นก็เป็นที่ประมาณ แรมไม่เข้ากะบอด ก้าดจอไม่เข้ากะบอด ไรมากกว่าครับ แต่ก็น้อย%

Comment

ผมใช้ ASrock 4coredual-sata2 AGP8X 7600GT ram corsair ddr2 667 1Gb*2 ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยนะท่าน

Comment

เคยประกอบ P5VD1-X+6200AGP +DDR2 533 CPU PD ไม่เห็นเป็นไร?

Comment

ฃองผม p5vdc-mx + e2180 + ddr2 533 1G*2 + 6200agp ปรกติดีครับ

Comment

น่าจะเป็นเรื่องBus เวลามันErrorจะเเจ้งเกี่ยวกะmemory เลยทำให้เข้าใจว่าmem กะ การ์ดจอเข้ากันไม่ได้

Comment

อ่อ ดีดี

Comment

Working...
                      X