Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆครับ audigy2 value 0400 นี่เป็นไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆครับ audigy2 value 0400 นี่เป็นไงครับ

ตามกระทู้เลยครับ อีกนิดครับ แล้วกะ live ct4780 ตัวไหนดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

audigy 2 value เทียบเท่า Audigy 2zs ขาดไปแค่ DTS และ THX

Comment

ท่านเรือ งั้นก็ดูหนังไม่ดีเหรอครับ รบกวนหน่อยครับไม่ค่อยรู้เรืื่องทางนี้ครับ

Comment

ถอด dolby digital ex ได้เป้นมาตรฐานอยู่แล้วครับ

แค่ว่า DTS ต้องให้ powerdvd ถอดให้

Comment

ท่านเรือครับ Audigy 2zs ถอด Dolby , THX ระดับฮาร์ดแวร์ป่าว แล้วตอนนี้มือ1 มือ 2 เท่าไรบ้างครับ คือเล็งตัวนี้ไว้อันเดียวเลย
          เอามาดูหนังDVD 60% ฟังเลง 40% คุ้มใหมครับ

อีกอย่างครับ แจ็คของมัน(ตามรูป)ซื้อที่ใหนครับ
          Attached Files

Comment

a2zs ถอด dts es และ dolbydigital ex ได้ระดับ hardware

ให้สั่ง use s/p dif ใน powerdvd

ส่วน THX console เป็น software จัดระยะ/ตำแหน่งลำโพง และ bass management ที่ทำงานร่วมกับ driver

มือ1 แถวบ้านผม ราคาสุดท้ายที่เห็นคือ 4990 บาท ตอนนี้หมดไปแล้ว

ส่วนมือ2 2200-2500 บาท

ส่วนแจ๊ค 4pole อย่างภาพ หาได้ที่อมร [มั้ง ?] หาเล็กๆ เด๋วมันเบียดกัน เสียบไม่ได้ -*-

ปล.7.1 ที่จริงควรจะเป็น 4แจ็ค ไม่ใช่ 3แจ๊ค แมร่งยุ่งยากชิบหายเลย สงสัยมันจะบังคับให้ใช้ ลำโพง7.1 เฉพาะยี่ห้อมัน

Comment

Working...
            X