Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหนอยครับเรื่อง Sli กับ Crossfire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหนอยครับเรื่อง Sli กับ Crossfire

ผมใช้ เมนบอร์ด DS-4 อยู่อะครับไม่ทราบว่าจะเอามาต่อแบบ SLi ได้มั้ยครับ
    พอดีมี Winfast 7600GT อยู่แล้ว 1 การ์ดอะครับ
    บางท่านบอกมาว่าต่อได้แต่ Crossfire อย่างเดียว
    แล้วผมควรจะซื้อ VGA ของ ATi ใหม่ หรือว่ามีวิธีใดบ้างครับ
    แล้วช่วยแนะนำ VGA ของ ATi ที่ประสิทธิ์ภาพพอๆกะ 7600GT ที่รองรับ Crossfire ได้ดีให้ทีนะครับผม

ขอบคุณมากครับผม

DS-4 crossfire ได้อย่างเดียวครับ

ส่วน ati ที่ใกล้เคียง 76GT ผมตอบไม่ได้จิงๆ เพราะไม่เคยเล่น ati ใช้แต่ nvidia

Comment

ได้ประมาณ X1800GTO แหละครับจากการคาดเดา

Comment

DS-4 crossfire เหรอเนี่ยนึกว่า SLI ซะอีก อุตส่าห์มอง GF 7600GS DDR3 256MB

Comment

Working...
        X