Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้อาการกระตุกตอน menu crysis ของ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้อาการกระตุกตอน menu crysis ของ ATI

มีวิธีแก้แบบเล็กๆน้อยสำหรับคนที่รำคานเวลาจะเข้าไปเล่นนะครับ ให้ไปที่ C:\Program Files\Electronic Arts\Crytek\Crysis\Game\Localized\Video แล้วลบ หรือ ย้ายไฟล์ .sfd ทุกอันครับ
    จะเป็นการเอาพวกไฟล์วิดีโอออก ฉากเมนูก็จะไม่กระตุก + โลโก้ตอนเข้าเกม พวกอินเทล nvidia EA ไรก็จะไม่มีเข้าเกมได้เร็วขึ้นด้วยครับ แต่ บางอันมันจะเป้นไฟล์วิดีโอประกอบฉากระหว่างเล่น ก็ลองดูชื่อแล้วเดาๆเอาว่ามันเป็นของอันไหน ถ้าอยากให้มี ก็ไม่ต้องไปยุ่งไรกับไฟล์นั้นครับ

อ่านเจอจากเว็บนอกมา หายเป้นปลิดทิ้ง

หาย.... หายไปจากเกมส์เลย เอิ้กๆๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ใช้แบบนี้แก้ขัดไปก่อนครับ รอ patch แก้กันอีกที คาดว่าคงไม่นานนัก

Comment

ลบเรยเหรอ - -

Comment

ตอนนี้ Driver 7-12 แก้ปัญหาแล้วครับโหลดมาลงดูคับผมใช้ 2600XT 256 DDR3 หายแล้วคับโล่งอกซะที

Comment

ati สู้ๆ

Comment

มันจะกระตุกได้ไงล่ะท่านก็เล่นลบออกซะงั้น -*-
                เอ้อ..

Comment

Working...
                X