overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 11 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 210

Thread: ลงสนามทดสอบโปรแกรมไวรัสตัวจริงครับ

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

Lightbulb ลงสนามทดสอบโปรแกรมไวรัสตัวจริงครับ

อ่านข้อความมามาก มีหลายท่านที่ให้ความสำคัญกับโปรแกรม แอนตี้ไวรัส ครับ
    ก็แน่นอนอยู่เเล้วล่ะครับท่านทั้งหลาย โปรแกรม แอนตี้ไวรัสถึอได้ว่าเป็น รปภ. ประจำเครื่อง
    ของท่านเลยล่ะครับ โดยเฉพาะคนที่ ใช้อินเตอร์เน็ต แฟลชไดรว์ ก็อปงานต่าง ๆ
    เข้าเวบแปลก ๆ บ่อย ๆ และชอบโหลดนั่นโหลดนี่เก็บไว้เข้าเครื่องท่าน ๆ ทั้งหลาย
    แต่จะรู้มั๊ยล่ะ ว่าท่านเข้าเวบนั้น ๆ ไปแล้ว มีไวรัส ไฟล์ทีท่านเก็บมาไว้นั้น มีไวรัสหรือไม่
    แน่นอนอีกอ่ะครับท่าน ว่า....ท่านจะรู้เมื่อ รปภ. ของท่านเตือนขึ้นมาว่า ตัวนี้เป็นไวรัส
    วันนี้ผมได้นำความมั่นใจของเรา ๆ ท่าน มาทดสอบกันจริง ๆ
    ไม่ได้มีจุดประสงค์ร้ายต่อท่าน ๆ นะครับ เพียงเเต่ อยากจะให้ท่านรู้ถึงประสิทธิภาพของ รปภ.
    ท่านว่า แก่ รึยัง อายุมากเท่าไหร่เเล้ว ถึงเวลาจะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ ๆ รึยัง
    ถ้าของท่านกำจัดมันได้ เเสดงว่า ของท่านเเน่นอนจริง ๆ ครับ ไม่ต้องเปลี่ยน
    ใช้ตัวนั้นไปตลอดอายุขัยเครื่องท่านได้เลย สบายใจได้ เห็นหลาย ๆ เวบเอาโค้ดทดสอบไวรัส
    มาโพสเเล้ว มัน เดิม ๆ เกินไปอ่ะครับ (เก่าเเล้ว ) วันนี้ผมมีไวรัส 100% ของจริงครับ
    เมื่้อท่านใดได้ทดสอบเเล้ว กำจัดได้ ชัว ๆ ท่านก็สบายใจได้เลยครับ ว่า โปรแกรมท่านเเน่นอนเเล้ว
    เเต่ท่านใดได้ทดสอบเเล้ว โปรแกรมไวรัสของท่านไม่มีปฏิกิริยาใด ๆ แสดงว่า
    ต้องมานั่งคิดเปลี่ยนได้เเล้วล่ะครับ พูดมากไปแล้ว
    มาทดสอบกันเลยดีกว่านะครับ

หมายเหตุ...ถ้าใครไม่มั่นใจว่าเมื่อคลิกเข้าไปแล้วจะกำจัดได้ อย่าคลิกนะครับ ไวรัสนะครับท่าน
    ถ้าโปรแกรมกำจัดไวรัสท่านใดไม่ตอบสนอง เเสดงว่า ไวรัสมันเข้าไปเครื่องท่านเเล้วล่ะครับ
    ลองทดสอบดูเเล้่วกันนะครับ สำหรับผู้ที่มั่นใจเท่านั้นนะครับ
    ถ้าผมผิดประการใด ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบเอกสาร ไฟล์แนบเอกสาร
    Last edited by suriya.klinbua; 20 Jun 2009 at 19:34:42.

OverclockZone Member sak_zeal's Avatar
    อยุธยา แถวตลาด หัวรอ

2 จิต 2 ใจ

ผมลองแล้วมันขึ้น The connection has timed out ยังงี้ ไวรัสมันจะเข้าไปหรือป่าว

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

Talking

อธิบายนิดนึ่งนะครับท่าน เวบบราวเซอร์ ที่ผมอ้างอิงไปข้างต้น
    เป็นของ Firefox นะครับ ผมทดสอบมาเเล้ว มันจะเเตกต่างจาก
    การเเสดงผลของ Internet Explorer นะครับ ถ้าของ Internet Explorer
    มันจะเเสดงดังนี้ครับ NOD32 ตอบสนอง ฆ่าทันทีเลย

Last edited by suriya.klinbua; 14 Dec 2007 at 12:01:07.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

avast จัดการเรียบร้อยง่ะ
    เอิ๊กกกกก

Mac Addict User tassapon's Avatar

เข้าไปโลด ไม่กลัวเฟ้ยยยย
    Last edited by tassapon; 27 Jan 2010 at 17:55:09.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    เข้าไปโลด ไม่กลัวเฟ้ยยยย
    Safari หรือ Firefoxคับท่าน... แต่ที่แน่ๆ OSXใช่ม้าา

OverclockZone Member shokolez's Avatar

nod32 ยังทำงานได้ดีอยู่ครับ - -
    แอบเสียวก่อนเข้า เหอะๆ

ถ้าใครโดนเจ้าตัวนี้เเล้วเนี่ย มันจะมีข้อความดังนี้ขึ้นมาบ่อย ๆ นะครับ

Tra lai em niem vui khi duoc gan ben em, tra lai em loi yeu thuong em dem, tra lai em niem tin thang nam qua ta dap xay. Gio day chi la nhung ky niem buon...

OverclockZone Member

น้องผีแคสเป้อผมก็เจ๋ง
    ยังไม่ทันเห็นหน้าเว็บเลยน้องแคสก็เตือนแร๊ววววว

[IMG][/IMG]

สั่งบล็อกไปเรย กร๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาากกกกกกกกกก

[IMG][/IMG]
    Last edited by Toystory007; 14 Dec 2007 at 16:43:24.

เหอๆ โทรจันพี่แน๊ปหรอคับ เหอๆ →→→ .Nap Trojan
    Last edited by 5-zigen; 14 Dec 2007 at 21:37:46.

มาอัฟลิงค์ แก้ไขให้เเล้วครับ โทรจันตัวใหม่นะครับ

Last edited by suriya.klinbua; 16 Dec 2007 at 10:32:46.

OverclockZone Member nong_f's Avatar

KIS ของผมจัดการได้สบายๆ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ผ่าน

OverclockZone Member shokolez's Avatar

ตัวใหม่ก็ยังจัดได้ดีอยุ่ครับ

OverclockZone Member munkaola's Avatar

เคสเปอร์เอาอยู่.... อิอิ

[IMG][img=http://img229.imageshack.us/img229/9122/kasmk3.jpg][/IMG]

ลองแล้ว
    รูป รูป

OverclockZone Member godarme's Avatar

ผ่านคับ Nod

ถานีรถฟายหัวหิน

nod32 เอาอยุ่ด้วยคนคับ

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

เสียววุ้ย

Last edited by Kengjeed; 26 Jan 2008 at 20:15:39.

OverclockZone Member Squall's Avatar

Nodเจ๋งไปเลย จับได้

Page 1 of 11 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks