overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ช่วยแนะนำ มิเตอร์ ดิจิตอล หน่อยครับ

OverclockZone Member purenomixer's Avatar

Default ช่วยแนะนำ มิเตอร์ ดิจิตอล หน่อยครับ

คือผมกำลังจะซื่อ มิเตอร์ดิจิตอล สักเครื่อง แต่ไม่รู้ว่ารุ้นไหน่ หน้าใช้บาง ช่วยแน่ นำหน่อยครับ ไม่เอาแพงมากนะครับ การใช้งาน ก็ เอาไปทำงานเกียวกะวงจรอิเล็อทรอนิส์

งบประมาณ ก็ ไม่เอาแพง มากอะครับ ไม่เกิน 2500 อะครับ ถ้ามีถูกว่านี้และดี ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ถามกว้างจัง เริ่มซื้อมา1ตัวเเล้วมีตามมาอีกเเน่นอน

เอาคร่าวๆก่อน ดูงานเเล้วเลือกrange ราคาต่างกันตรงความคลาดเคลื่อน ยิ่งละเอียดยิ่งเเพง
    เอาเเบบเสดงผลเป็น Bar graph ด้วยดูตัวเลขบางกรณีมันเเกว่งจะไม่ชัดเจน
    ถ้ามีOption สำหรับต่อกะPcด้วยก็ดีครับ

OverclockZone Member purenomixer's Avatar

ครับผม เด๋วผมลองไปศึกษาดูก่อน ขอบคุณมากๆๆครับ อิอิอิ

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ลองไปเลือกดูที่อมร สิครับ มีหลายราคาให้เลือกเลย

OverclockZone Member mooh's Avatar

มีอยู่รุ่น ใช้ใน lab สบายมากๆ เพียงแค่ปรับชนิดที่วัดคือพวก โว้น โอมแค่นั้น
    พวกหน่วยไม่ต้องปรับเลย มัน auto เลย แถมมีบอกอีกว่าเป็นมิลิเลย ใช้สบายเจงๆ

รู้สึกราคาจะอยู่ประมาณนี้แหละครับ
    แต่จำชื่อยี่ห้อมิได้ 555+

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

Digital multimeter มันมีหลายแบบหลายราคามากครับ งบประมาณ 2500 บาทนั้นก็ถือว่า OK แล้วครับพอจะได้ของคุณภาพดีเลยแหละครับ ที่ผมเคยใช้อยู่แล้วทนทานก็คือ YUGO ครับที่ร้านอมรมีขายครับ หรือถ้าไปบ้านหม้อไปเดินที่นัฐพงษ์ชั้น 2 ก้ได้ครับในตู้ทางเข้าหรือทางออกไม่แน่ใจมีให้เลือกเพียบเลยครับ

ถ้าจะให้ดีเลยโดยไม่เกี่ยงงบประมาณก็ยี่ห้อ FLUKE เลยครับแต่ราคาแพงมาก เท่าที่เคยใช้งานมานั้นบอกได้เลยว่ามันทนมากครับ และวัดค่า Rang OHM ได้เร็วดีครับ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

http://www.uni-trend.com/standardproduct.html
    ดูตามนี้ก็ได้ราคาไม่เเรง นี่ล่ะครับต้นเหตุ ซื้อเเบบAuto Trouble Shooter มา วัดทั้งคอม รถ เครื่องเสียง ไฟบ้าน ไม่คุ้มเลยครับ มันทำให้ผมต้องทำทุกอย่างที่กล่าวมานั่นเเหละ

ไปเห็นรุ่นเล็กอยู่ตัวนึงน่าใช้ตอนไปขอนเเก่น กลับมากรุงเทพ เเล้วมันไม่มีอ่ะ เขาบอกส่งไปหมดเเล้ว เซ็งฮิ

ขอบคุณมากๆๆครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ชอบใช้ analog ครับ sanwa รุ่นเก่าๆ -*-

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ผมใช้ Digital ตัวละ 285 บาทครับ ใช้งานได้แม่นมากเลย
    เช็คไฟได้เหมือนของราคาเป็นพัน

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

400บาทก็มีครับ ผมก็ใช้วัดไฟอยู่ เวลาโมบอร์ด แต่ไอ้ ที่อุณภูมิด้วยวัดไฟด้วยนี้สิ เอาแบบ-200 เลยสัก 2500 ก็อยากได้เหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks