Announcement

Collapse
No announcement yet.

3DMark05 @ OCZ Champions League ( 2554 )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU มีเปรียบวะ

Comment

• โห ... แล้วจะเอาอะไรไปสู้ดีละเนี้ย

Comment

• เมื่อวานอัดไฟ 1.65 พา 2500K ไปติดลมที่ 5.3Ghz เทส 3D03 ได้สิบวิปุ๊บ.. ดับบ...

เป็นเพราะ GOURIKI จ่ายไฟสองรางแล้วเฉลี่ยรางไม่ดีรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
          เมื่อวานอัดไฟ 1.65 พา 2500K ไปติดลมที่ 5.3Ghz เทส 3D03 ได้สิบวิปุ๊บ.. ดับบ...

เป็นเพราะ GOURIKI จ่ายไฟสองรางแล้วเฉลี่ยรางไม่ดีรึเปล่าครับ
          -..-

oc ไม่เสถียร ( ไปโทษ PSU เค้าอีก )
          ลด GHz ลงมา นะ แล้วเทสใหม่
          * บอกใว้ก่อน 06 / 05 เทสผ่าน 03 ใช่จะผ่านง่ายๆ อิอิ

Comment

• จะว่าไปแล้วก็คิดถึง GTS 250 ที่ขายไปแล้ว จัง (แรงใช้ได้) อิอิ

* CPU ไม่ค่อยแรงเท่าใหร *.*

Comment

• Originally posted by eddies89 View Post
              03 มันเน้นอะไรครับ การ์ดจอ หรือ ซีพียู จะได้เตรียมตัวพัง เอ้ย เตรียมตัวถูก อิ อิ
              3DMark 2003 จะหนักไปทางการ์ดจอเป็นหลัก มันจะมีคะแนนจากการ์ดจอประมาณ 80% และ Multi-GPU เห็นผลแบบ 100%
              ที่ว่า 100% นี่หมายถึง เพิ่มหนึ่งการ์ดคะแนนขึ้นเห็นๆอีกประมาณ 60-70% เพิ่มเป็นสามการ์ดก็จะขึ้นมาอีกประมาณ 40% เพิ่มอีก
              การ์ดเป็นสี่การ์ดคะแนนก็เพิ่มมาอีกประมาณ 20-30% เรียกว่า 4Ways SLI หรือ 4Ways CrossfireX ได้เปรียบมากๆ แต่...
              CPU จะมีผลต่อเมื่อลากโหด มันจะไปฉุดคะแนนฉากแรกขึ้นมาอีกเยอะมาก และส่งผลให้คะแนนรวมทั้งหมดเพิ่มขึ้นอีกประมาณเกือบๆ
              30%

สรุป 3D03 มีคะแนนจาก CPU ประมาณ 20% และจากการ์ดประมาณ 80% ครับ

ปล. คราวนี้การ์ดแดงจะได้มีชื่อกับเขาบ้างล่ะ งิงิ

Comment

• ^
                ขอบคุณครับ เดวจัด 580x4 ดีก่า อิอิ

Comment

• ได้รับ SSD เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่ TWK ที่ EMS มาให้ถึงที่เลย
                  งานนี้เกือบส่งผลไม่ทัน เอาสนุกๆครับรอมีเงินไว้ ค่อยอัพเครื่องใหม่มาเล่นกิจกรรมอีกนะครับ

Comment

• ได้รับเสื้อ yamaha แล้ว ขอบคุณครับ

Comment

• รอดู 200000 Mark นะครับป่อยๆ

ผมเคยทำได้แค่ 16xxxx เอง

Comment

• Originally posted by ZoLKoRn View Post
                        3DMark 2003 จะหนักไปทางการ์ดจอเป็นหลัก มันจะมีคะแนนจากการ์ดจอประมาณ 80% และ Multi-GPU เห็นผลแบบ 100%
                        ที่ว่า 100% นี่หมายถึง เพิ่มหนึ่งการ์ดคะแนนขึ้นเห็นๆอีกประมาณ 60-70% เพิ่มเป็นสามการ์ดก็จะขึ้นมาอีกประมาณ 40% เพิ่มอีก
                        การ์ดเป็นสี่การ์ดคะแนนก็เพิ่มมาอีกประมาณ 20-30% เรียกว่า 4Ways SLI หรือ 4Ways CrossfireX ได้เปรียบมากๆ แต่...
                        CPU จะมีผลต่อเมื่อลากโหด มันจะไปฉุดคะแนนฉากแรกขึ้นมาอีกเยอะมาก และส่งผลให้คะแนนรวมทั้งหมดเพิ่มขึ้นอีกประมาณเกือบๆ
                        30%

สรุป 3D03 มีคะแนนจาก CPU ประมาณ 20% และจากการ์ดประมาณ 80% ครับ

ปล. คราวนี้การ์ดแดงจะได้มีชื่อกับเขาบ้างล่ะ งิงิ
                        ขอบคุณคร๊าบ x2 ไปหนึ่งแย้ว อด quad เลยอิ อิ

Comment

• Comment

Working...
                          X